Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนท่าน พจน์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนท่าน พจน์

เนื่องมาจากกระทู้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=151513

ท่านเคยมีความหลังกับลำโพงตัวนี้ไหม ครับ

อยากให้ท่าน อธิบาย บุคลิกเสียงของตัวนี้ให้ฟังหน่อย นะครับ

ใจก็อยากเอา เอ็ก 3 นั่นละครับ แต่ ถ้าเีสียงเค้าดังมากไป
    ผมก็คงต้องขาย(ซึ่งก็คงขาดทุนอีก)

คิดได้เพราะลายเซ็นต์ท่านแท้ๆๆ
    "วันนี้คุณหยุดวิ่งตามกระแส แล้วหันกลับมามองที่จุดแห่งความพอเพียงแล้วหรือยัง"

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ป.ล.ท่านใดเคยผ่านหูผ่านตา มาบ้าง ก็เชิญช่วมแจม นะครับ
    Attached Files
    Last edited by raiden909; 29 Jan 2008, 12:22:38.

ผมว่าลำโพงตัวนี้เป็นลำโพงทืี่คุ้มดีที่เดียวเลย
    เบสเป็นลูกๆไปหน่อย มี tweeter ด้วย แม้จะบาดหูบ้าง ต้องปรับในคอมดีๆอ่ะครับ
    แต่ผมว่าราคาแบบนี้ ท่าจะมีตัวไหนมาเทียมทาบได้ยากครับ

Comment

ตัวนี้ไม่มี tweeter นะ แต่ satt มันเสียงบาดหู แม้ไม่ได้เร่ง treble

ผมก็เคยใช้นะ แต่ทิ้งไปแล้ว ตัวที่มาเขี่ยคือ SBS370

Comment

ขอบคุณ ครับ...
        รอฟังท่านต่อไป ..

(เด็กต่างจังหวัดหาฟังยากครับ)

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ตัวนี้ไม่มี tweeter นะ แต่ satt มันเสียงบาดหู แม้ไม่ได้เร่ง treble

ผมก็เคยใช้นะ แต่ทิ้งไปแล้ว ตัวที่มาเขี่ยคือ SBS370

ขอนอกเรื่อง..ครับ ท่านเรือรบ-เกมส.์ที่ท่านเล่นคือเกมส์อะไรครับ ภาพน่าสนใจจัง ใช้ joyเล่น ได้ไหม

(นานๆทีเห็นท่านเรือรบ เปลี่ยนลายเซ็นต์

Comment

sc = starcraft

Comment

ซับมันไม่ได้บุอะไรเลยครับข้างในนั้น แกะออกมาแล้วหาพวกวัสดุฟองน้ำไปแปะรอบๆผนังด้านในอาจจะช่วยนิดๆ
              ข้อเสียสุดๆคือ SAT บาดหูมากๆ ครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                sc = starcraft
                เป็น online ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น

Comment

Originally posted by raiden909 View Post
                  เป็น online ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น
                  เล่น offline ก็ได้คับ หรือผ่าน LAN ก็ยิ่งสนุก

Comment

ส่วนผม เดี่ยวนี้เล่นแต่Dot a เท่านั้น ^^

ปล.เสียดายกาดจอ แต่ก็อยากมีของแรงๆๆอยู่ใกล้ตัวเหมือนกาน ^^

Comment

ตัวนี้แหลมบาดใจจิงๆ ใจละลายเลย แสบหูครับ "วันนี้คุณหยุดวิ่งตามกระแส แล้วหันกลับมามองที่จุดแห่งความพอเพียงแล้วหรือยัง" ประโยคนี้เป็นเอกลักษณ์ของท่านพจน์เลยครับ เสียงที่ได้ต้องคุ้มกับเงินที่เสียไป สไตล์พอเพียงครับ ชอบดี

Comment

ลำโพงรุ่นนี้ทำให้ยี่ห้อ Saag ดังเป็นที่รู้จัก
                        น้ำเสียงออกแนวสดใสกระฉับกระเฉงครับ ลายละเอียดใช้ได้
                        เบสกลมกลึงสม ลึกเกินตัว (ไม่ใช่เบสแบบปุกๆ อู้อี้ในตู้)
                        กำลังสำรองใช้ได้ทีเดียว สามารถเปิดได้ดัง
                        ปุ่มหมุนวอลลุ่มต่างๆ มีความนุ่มนวลหนืดมือกำลังดี ปรับได้ละเอียดดี
                        เสียงแหลมสูงแก้ได้โดยหาสายลำโพงที่ทำจากทองแดงมาเปลี่ยนครับ(เอาโหลๆ ถูกๆ เมตรละไม่กี่สิบก็ได้้)
                        อยากได้เบสล่องหนหรือลึกขึ้นก็จับมันเข้ามุมหรือซอกระหว่างจอกับเคสก็ได้ครับ
                        ถ้าอยากได้เบสนุ่มลึกขึ้นก็หาสาย RCA มาพร้อมกับอแดปเตอร์สัก2 อัน รวมๆแล้วไม่ถึงร้อย เปลี่ยนเส้นสีเขียวที่แถมมากับลำโพงดู
                        และรุ่นนี้
                        สายลำโพงเซทเทิลไลท์เป็นแบบขั้วหนีบครับ

ในราคา 700 กว่าบาท รุ่นนี้บอกได้ว่าไร้คู่่ต่อสู้ครับ ตัวละพันยังเสียงดีไม่เท่า(ทำได้แค่ดังกว่า)
                        (^-^)

------------------------------------------------------------------------
                        ที่เหลือก็แค่ไปลองฟังเองดูอีกทีนะครับ
                        Last edited by พจน์; 29 Jan 2008, 15:58:53.

Comment

Originally posted by live View Post
                          เล่น offline ก็ได้คับ หรือผ่าน LAN ก็ยิ่งสนุก
                          เคยเล่นที่ออฟฟิสเวลาเลิกงาน
                          เล่นผ่าน LAN ทีเดียว 8 คน แบ่งข้างตีกันนัว
                          เวลาแพ้ถูกถากถางกันยาวเลย 555+

Comment

ขอบคุณ ครับ...

อิอิ...อีกไม่นานเกินรอ ครับ

Comment

ถ้าอยากได้เบสนุ่มลึกขึ้นก็หาสาย RCA มาพร้อมกับอแดปเตอร์สัก2 อัน
                              ...
                              มีลักษณะภาพไหม ครับ..ต้องฝากเค้าซื้อนะครับ

ผมจะวางซับไว้ใต้ยี่ปุ่ง จะพอไหวไหม ครับ

...(ตั้งใจจะซื้อโต๊ะคอม..มาปีนึงละ..ใช้ไปใช้มา ติดใจโต๊ะยุ่ปุ่งมากก่า 55)

Comment

Working...
                              X