Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกเจ้าลำโพง 2ตัวนี้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกเจ้าลำโพง 2ตัวนี้ทีคับ

ระหว่าง orbit 701 กับ Sound Stick II อะคับ เลือกไม่ถูกคับ ช่วยแนะนำผมทีคับ ผมชอบ เบส ชอบเปิดเสียงดังๆอะคับ ช่วยบอกรายละเอียดทีคับผม เร่งสุดแล้วตัวไหนเสียงแตกมั่งคับ

ถ้าชอบเบสแล้วเปิดเสียงดังๆนะครับ ผมว่าไปเอา X3 ดีกว่าครับ น่าจะตรงกว่า
    orbit หลายๆคนบอกว่าเสียงเบสมันแข็งๆครับ

X3/2.1 ->2300 baht
    X3/5.1 ->4700-4800 baht

Comment

Originally posted by Masamiki View Post
      ระหว่าง orbit 701 กับ Sound Stick II อะคับ เลือกไม่ถูกคับ ช่วยแนะนำผมทีคับ ผมชอบ เบส ชอบเปิดเสียงดังๆอะคับ ช่วยบอกรายละเอียดทีคับผม เร่งสุดแล้วตัวไหนเสียงแตกมั่งคับ
      Sound Stick II เป็นลำโพงที่ไม่เน้นฟังเบสคับ เป็นลำโพงแนวฟังเพลงใสๆๆ
      ถ้าชอบเบสมีตัวเลือก2ตัวที่ให้ก็เล่นเป้น orbit 701 น่าจะเหมาะกว่าคับ

Comment

Originally posted by portega View Post
        Sound Stick II เป็นลำโพงที่ไม่เน้นฟังเบสคับ เป็นลำโพงแนวฟังเพลงใสๆๆ
        ถ้าชอบเบสมีตัวเลือก2ตัวที่ให้ก็เล่นเป้น orbit 701 น่าจะเหมาะกว่าคับ
        ผมว่าไม่ใช่นะ SSII มันเป็นลำโพงฟังเพลง สบายๆ เบาๆ ครับ ถ้าเพลงแนวใสๆ แต่กระหน่ำบิด Vol ก็ไปเหมือนกันครับ อิอิ

Comment

ถ้าชอบเปิดดังๆ เน้นเบส มันต้องorbitครับ หนักหน่วง สะท้านทรวง ได้ทะเลาะวิวาทกะคนในบ้านและข้างบ้านแน่นอน
          ถ้าไม่เน้นปริมาณเอาคุณภาพเบสขึ้นมาหน่อยก็X3ครับ

Comment

เน้นเบส klipsch gmx 2.1 เลยครับ ใช้อยู่ปรับไม่เคยถึง1/4เลย ราคาไม่***งจาก Sound Stick II เท่าไหร่ลองหาซื้อมือ2ในบอร์ดดูก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              ผมว่าไม่ใช่นะ SSII มันเป็นลำโพงฟังเพลง สบายๆ เบาๆ ครับ ถ้าเพลงแนวใสๆ แต่กระหน่ำบิด Vol ก็ไปเหมือนกันครับ อิอิ
              รุ่นนี้กำหน่ำบิดvol ไม่ได้คับ รุ่นนี้เป็นปุ่มสัมผัส หิหิหิหิหิหิหิ

Comment

อีกอย่างผมว่า ที่คุณ Aeromancer เคยพูดไว้ว่า รสนิยมการฟังของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ท่านจขกท ต้องลองไปฟังของจริงดู โดนหาไกด์จากคนในเวปโดนลองหาข้อมูลเยอะๆๆแล้วไปฟังของจริง

อย่างที่ผมเคยอ่านเจอคุณAeromancerเอง เคยไปลองSS2 มาแล้วเปิดดังโดยมีเบส เสียงแตก อันนี้เป็นเรื่องจิง
                SS2 เปิดดังๆๆแล้วเสียงแตกถ้าเปิดเบสนะคับ จากที่ใช้อยู่ ส่วนถ้าปิดเบส ยังไม่เคยลองเปิดดังๆๆดูเหมือน
                เพราะผมฟังเพลงแนวสบายๆๆ ใส่ๆๆเลย ไม่ชอบเปิดดัง

แต่กระผมเองไม่ใช้หูเทพหรอกนนะคับ
                แต่เวลากระผมฟัง ลำโพงที่ผมใช้ทุกตัวปิดเบส หมด(เพราะผมเองไม่ชอบการฟังเบส)
                แล้วผมเองก็ไม่เปิดดังมาก เพราะนั่งอยู่หน้าคอมตลอด

ก่อนซื้อผมซื้อลำโพงSS2 เคยไปลองฟังลำโพงเอเลี่ยน กับ SS2 ปรากฏว่า ผมกลับติดใจSS2มากกว่า
                นั้นไม่ได้หมายความว่าลำโพงSS2 ดีกว่าเอเลี่ยน แต่ลำโพงSS2เข้ากับสไตร์การฟังของกระผมเอง ผมจึงเลือกSS2
                Last edited by portega; 30 Jan 2008, 00:08:48.

Comment

orbit 701 ซับมานเป็น เหล็ก ระวังขึ้นสนิมน่ะท่าน^^

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                    orbit 701 ซับมานเป็น เหล็ก ระวังขึ้นสนิมน่ะท่าน^^
                    เหล็ก ... แล้วมีรุ่นชุบโครเมี่ยมไหมครับ อิอิ

Comment

เชียร์ klipsch

Comment

Originally posted by portega View Post
                        อีกอย่างผมว่า ที่คุณ Aeromancer เคยพูดไว้ว่า รสนิยมการฟังของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ท่านจขกท ต้องลองไปฟังของจริงดู โดนหาไกด์จากคนในเวปโดนลองหาข้อมูลเยอะๆๆแล้วไปฟังของจริง

อย่างที่ผมเคยอ่านเจอคุณAeromancerเอง เคยไปลองSS2 มาแล้วเปิดดังโดยมีเบส เสียงแตก อันนี้เป็นเรื่องจิง
                        SS2 เปิดดังๆๆแล้วเสียงแตกถ้าเปิดเบสนะคับ จากที่ใช้อยู่ ส่วนถ้าปิดเบส ยังไม่เคยลองเปิดดังๆๆดูเหมือน
                        เพราะผมฟังเพลงแนวสบายๆๆ ใส่ๆๆเลย ไม่ชอบเปิดดัง

แต่กระผมเองไม่ใช้หูเทพหรอกนนะคับ
                        แต่เวลากระผมฟัง ลำโพงที่ผมใช้ทุกตัวปิดเบส หมด(เพราะผมเองไม่ชอบการฟังเบส)
                        แล้วผมเองก็ไม่เปิดดังมาก เพราะนั่งอยู่หน้าคอมตลอด

ก่อนซื้อผมซื้อลำโพงSS2 เคยไปลองฟังลำโพงเอเลี่ยน กับ SS2 ปรากฏว่า ผมกลับติดใจSS2มากกว่า
                        นั้นไม่ได้หมายความว่าลำโพงSS2 ดีกว่าเอเลี่ยน แต่ลำโพงSS2เข้ากับสไตร์การฟังของกระผมเอง ผมจึงเลือกSS2
                        เห้นด้วยกับความเห็นนี้ครับ หาไกด์จากหลายๆท่าน แล้วลองไปฟังเองเป็นคำตอบสุดท้ายเลย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                          เหล็ก ... แล้วมีรุ่นชุบโครเมี่ยมไหมครับ อิอิ
                          ไม่ต้องชุบหรอก พี่แค่ทาน้ำมันเอาก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by meekung123 View Post

มันจะขึ้นสนิมจริงหรอท่าน -*-

Comment

แล้ว Orbit701 มีขายที่ไหนมั่งคับ เซียร์รังสิตมีไม

Comment

Working...
                              X