Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงพัดลม ดังอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงพัดลม ดังอะครับ

รู้สึกว่า เสียงพัดลม คอมผมมันดังอะครับ ชอบความเงียบครับ มีวิธีทำให้มัน เงียบลงบ้างไหมครับ เเล้ว มีโปรเเกรมไหนใช้ดู รอบความเร็วพัดลม กับ ดู อุณภูมิในเครื่องบ้างครับ ขอบคุณครับ

พัดลม cpu หรือปล่าวครับ
    ไม่รู้ว่าใช้เมนบอร์ดตัวไหน
    มันจะมีฟังก์ชัน ลดรอบในไบออสนะครับ ลองหาดู

Comment

ไม่รู้อะครับ เเต่รู้เเค่ว่า มันดังมาก น่า จะเป็น พัดลม อันที่อยู่ ข้างหลังสุดอะครับ ตัว เพาเวอร์ ซัพพลาย หรือป่าว

Comment

Originally posted by dylanseeker View Post
        ไม่รู้อะครับ เเต่รู้เเค่ว่า มันดังมาก น่า จะเป็น พัดลม อันที่อยู่ ข้างหลังสุดอะครับ ตัว เพาเวอร์ ซัพพลาย หรือป่าว
        ไม่ใช่ครับมันจะอยู่เดี่ยวๆตรงเมนบอร์ดน่ะครับ เข้าไปปรับรอบพัดลมได้ในbiosเหมือกับที่เรป2บอก
        จะช่วยลดเสียงครับแต่มันจะร้อนขึ้นด้วยนะระวังด้วย

Comment

ขอบคุณ ทั้ง 2 ท่านมากครับ อาจจะเอาไปให้ช่างดู ดีไหมครับ เเล้ว system idle process คือ process ไรอะครับ มันวิ่งที่ 99 ตลอดเลยอะครับ พอรู้ไหม

Comment

system idle process ตัวนี้เป็นตัวที่บอกว่า cpu กำลังว่างงาน
            ยิ่งมีเยอะแสดงว่า cpu ไม่ได้รันอะไรเลย ช่วยหางานมาให้มันทำด้วย อิอิ

Comment

ผมยอมให้พัดลมดังแต่ว่า cpu ผมเย็นคร้าบ เพราะเปิดมันทั้งวันทั้งคืน

Comment

Working...
              X