Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3850 ใช้ซิงค์ของอะไรดีครับ แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3850 ใช้ซิงค์ของอะไรดีครับ แนะนำหน่อยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ HD 3850 ใช้ซิงค์ของอะไรดีครับ แนะนำหน่อยครับ วันก่อนเล่นเกมจนกระตุกเลยครับ ไม่ไหวและกลัวมันจะพังซะก่อน

แน่ใจนะครับว่ากระตุกเพราะความร้อน ไม่ใช่เพราะปรับภาพแบบ High
    แล้วอุณหภูมิจริงๆมันไม่สูงมากนักก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่ต้แองเปลี่ยนก็ได้
    ถ้ากระตุกเพราะร้อนเล่มเกมโหดๆ Full Load นานๆ แล้วไปคล็อกมันเข้าไปอีก ก็เปลี่ยนครับ

Comment

Zalman VF900 LED

Comment

ผมเล่น PES 2008 ปรับ High อ่ะครับ Full Load วิ่งไป 78 อ่ะครับ
        ตอนใช้ 8600 GT ปรับ High มันยังไม่กระตุกเลยอ่ะครับ Full Loadก็ 60 อ่ะคับ

Comment

แล้วของ Thermalright HR-03 GT ดีแมะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

Comment

ลอง ปรับ พัดลมไป ที่ 60% ก่อนไหมครับ
              Full 65

Comment

ปรับพัดลมตรงไหนครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...BA%C3%E9%CD%B9

ปรับพัดลมไปที่ 70% ก็ได้ ถ้ากลัว ร้อนมากๆ

ใน Link ดู ตรงเฉพาะ วิธี ปรับ พัดลม ใน River Tuner

ก่อนอื่น ท่านต้องไป โหลด โปรแกรม River Tuner ก่ิอน

Comment

ขอบคุณครับ ลดลงจาก57ลงมาเหลือ 49 และครับ แต่ fuull load ยังไม่ได้ลอง แต่ไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                    X