overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ได้มาจากร้านมือสองพันธ์ทิพย์ ใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหม ช่วยดูหน่อย

OverclockZone Member

Default ได้มาจากร้านมือสองพันธ์ทิพย์ ใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหม ช่วยดูหน่อย

ไปเดินเล่นพันธ์ทิพย์ครับ ด้านหลังที่เป็นร้านมือสอง ได้ Heat Sink ตัวนี้มามันแปลก ๆ เป็น Socket 775 ขั้วต่อแบบ 4 เส้น แบบ Blower ครับ กินไฟมหาโหด 2.65 A มี Heat Pipe ด้วย ไม่ทราบว่าพอจะใช้กับ C2D หรือ Quad จะเอาอยู่ไหม และถ้ามันกินไฟขนาดนี้ จะเสียบบนบอร์ดไหวไหม หรือต้องต่อไฟจากภายนอกครับ

รูป รูป
    • File Type: jpg 1.JPG (78.9 KB, 411 views)
    • File Type: jpg 2.JPG (67.0 KB, 406 views)
    • File Type: jpg 3.JPG (80.8 KB, 402 views)
    • File Type: jpg 4.JPG (76.0 KB, 405 views)
    • File Type: jpg 5.JPG (80.4 KB, 403 views)

เพิ่มรูป
    รูป รูป
    • File Type: jpg 6.JPG (88.5 KB, 395 views)

OverclockZone Member กิ๊-ก-ก๊-อ-ก's Avatar

ผมว่ามันต้องดัง(เสียง)แน่ๆๆ

OverclockZone Member golf252's Avatar

ลูกปืนทำที่ Minebea

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

น่าจะต่อจาก Psu นะ แต่ ป้องกันบอร์ทไว้กอ่น

น่าจะใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหมครับ หมายถึง การระบายความร้อนอะครับ

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

น้ำหนักเท่าไหร่ครับเนี่ย ท่าทางจะใช่ย่อย ดูแผ่นเหล็กข้างล่างนี้หนาได้ใจ

OverclockZone Member THM's Avatar

Quote Originally Posted by ClubFan View Post
    น่าจะใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหมครับ หมายถึง การระบายความร้อนอะครับ
    ได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องต่อไฟตรงจากPSUนะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลำโพง ฮอน ชัดๆๆ เสียงกระหึ่ม กังวาลใส่ปิ้ง

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เล่นไป ระวังได้ยินเสียงพายุน่ะ ท่าน ดูท่าทางเสียง ดังมาก่อน ส่วนเรื่องเย็นนี้มาทีหลัง

ขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นครับ แต่ว่าถ้าต่อไปตรงจาก PSU มันจะคุมความเร็วรอบไม่ได้นะซิครับ เพราะมันเป็น 4 สายนะครับ ไม่ทราบว่าปกติบนเมนบอร์ด ขั้ว CPU Fan สามารถจ่ายไฟได้สูงสุดเท่าใด วานเซียน ๆ บอก

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

อย่าไปต่อไฟจากบอร์ดเลยงับ 2.65 โหดเอาเรื่อง

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

เหมือนหอยสังเลยแฮะ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ของผมพัดลม 8เซนกินไฟ 0.5A ดังมากมายเลยคับ

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

เหมือนของ thermalright รุ่นนึง ดันจำชื่อไม่ได้แหล๊ะ
    แต่รุ่นนั้นใส่ได้กับ 478 ตัวเดียว

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

เอ่อ...หน้าตามันไม่น่าใช้เท่าไรหรอกครับ ถ้าต่อไฟกับ M/B ดีไม่ดี จะทำให้ m/b พังเอานะครับ ไฟมันจะกระชากไปหรือป่าว เหอๆ

เป็นผม ผมไม่กล้าใช้นะ ใช้ Stock สบายใจฝ่า ><"

ปล. คห.ส่วนตัวนะครับผม

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ใส่แล้วเอาผลมาให้ดูด้วยนะครับ
    อยาต่อกับบอร์ดเลยครับเอกคุเรเตอร์ที่บอร์ดมันทำงานไม่ไหวหรอกถ้ามันไหวก็ร้อนมากๆ
    ระดับนี้แล้วต่อตรงเลยครับให้มันได้รู้ประสิทธิภาพอันแท้จริงไปเลยถ้ามันดังรับไม่ได้ก็ขายทิ้งไป
    จบเรื่อง555+
    ขอความเย็นจงสถิตแด่ท่าน

OverclockZone Member chillchill's Avatar

มันกินไฟเยอะนะครับเสียบลงบอร์ดระวังจะไหม้เอานะท่าน ต่อตรงจะดีกว่าครับ

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

Quote Originally Posted by chillchill View Post
    มันกินไฟเยอะนะครับเสียบลงบอร์ดระวังจะไหม้เอานะท่าน ต่อตรงจะดีกว่าครับ
    คิดเหมือนกัน = ="

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ยังมิกล้าเสียบลงบอร์ดตรง ๆ เหมือนกัน แต่ลองเอาไฟตรง ๆ เลย

อืม ดังเหมือนกัน แต่ถ้าเสียบบนบอร์ดมันจะคุมความเร็วรอบได้ เสียงน่าจะเบาลง และกินแอมป์น้อยลง ใช่ไหมครับ

ไม่ทราบว่าปกติบนบอร์ด ขั้วต่อ CPU Fan มันจ่ายได้สูงสุดกี่แอมป์ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks