Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาจากร้านมือสองพันธ์ทิพย์ ใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหม ช่วยดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้มาจากร้านมือสองพันธ์ทิพย์ ใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหม ช่วยดูหน่อย

ไปเดินเล่นพันธ์ทิพย์ครับ ด้านหลังที่เป็นร้านมือสอง ได้ Heat Sink ตัวนี้มามันแปลก ๆ เป็น Socket 775 ขั้วต่อแบบ 4 เส้น แบบ Blower ครับ กินไฟมหาโหด 2.65 A มี Heat Pipe ด้วย ไม่ทราบว่าพอจะใช้กับ C2D หรือ Quad จะเอาอยู่ไหม และถ้ามันกินไฟขนาดนี้ จะเสียบบนบอร์ดไหวไหม หรือต้องต่อไฟจากภายนอกครับ

Attached Files

เพิ่มรูป
    Attached Files

Comment

ผมว่ามันต้องดัง(เสียง)แน่ๆๆ

Comment

ลูกปืนทำที่ Minebea

Comment

น่าจะต่อจาก Psu นะ แต่ ป้องกันบอร์ทไว้กอ่น

Comment

น่าจะใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหมครับ หมายถึง การระบายความร้อนอะครับ

Comment

น้ำหนักเท่าไหร่ครับเนี่ย ท่าทางจะใช่ย่อย ดูแผ่นเหล็กข้างล่างนี้หนาได้ใจ

Comment

Originally posted by ClubFan View Post
                น่าจะใช้กับ C2D หรือ Quad ได้ไหมครับ หมายถึง การระบายความร้อนอะครับ
                ได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องต่อไฟตรงจากPSUนะ

Comment

ลำโพง ฮอน ชัดๆๆ เสียงกระหึ่ม กังวาลใส่ปิ้ง

Comment

เล่นไป ระวังได้ยินเสียงพายุน่ะ ท่าน ดูท่าทางเสียง ดังมาก่อน ส่วนเรื่องเย็นนี้มาทีหลัง

Comment

ขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นครับ แต่ว่าถ้าต่อไปตรงจาก PSU มันจะคุมความเร็วรอบไม่ได้นะซิครับ เพราะมันเป็น 4 สายนะครับ ไม่ทราบว่าปกติบนเมนบอร์ด ขั้ว CPU Fan สามารถจ่ายไฟได้สูงสุดเท่าใด วานเซียน ๆ บอก

Comment

อย่าไปต่อไฟจากบอร์ดเลยงับ 2.65 โหดเอาเรื่อง

Comment

เหมือนหอยสังเลยแฮะ

Comment

ของผมพัดลม 8เซนกินไฟ 0.5A ดังมากมายเลยคับ

Comment

เหมือนของ thermalright รุ่นนึง ดันจำชื่อไม่ได้แหล๊ะ
                              แต่รุ่นนั้นใส่ได้กับ 478 ตัวเดียว

Comment

Working...
                              X