Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า Celeron Mกับ Pentium Mประสิทธิภาพแตกต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า Celeron Mกับ Pentium Mประสิทธิภาพแตกต่างกันมากไหม

ผมใช้ Celeron M 1.6 GHz /L2 1M/Bus 533 ใช้ cpu Z เช็คดูเห็นเป็นคอ Yonah(ไม่รู้ว่าพิมพ์ชื่อผิดหรือเปล่า) ต่างกับ Pentium M 1.6 มากไหมในด้านทำงานต่างๆ แต่ทำไมเวลาใช้โปรแกรม Sisoftware Sandra 2007 ทดสอบดูได้คะแนนไม่ต่างกันเลย
    ขอบคุณครับ

เทียบกันแบบตัวต่อระหว่าง 2 ตัวนี้ที่เห็นได้ชัดคือแคชที่ต่างกัน สำหรับเรื่องประสิทธิภาพไม่ขอฟันธงว่าต่างกันขนาดไหน
    แต่ที่แน่ๆ เรื่องการประหยัดพลังงาน Pentium M ทำได้ดีกว่า Celeron M ครับ

Comment

PM 1.6 ดีก่าอยู่แระคับ

Comment

Working...
      X