Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~~ MSI: ด่านอรหันต์สุดท้ายที่ 5 ~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหตุผลเหรอครับ มันเริ่มจากคอมฯ เก่าของผมใช้มามาก็หลายปีตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยประมาณซัก 4-5 ปีที่แล้วครับ ตั้งใจว่าต้นปี 2008 จะเปลี่ยนใหม่ ตั้งงบไว้ประมาณ 20,000 ฿ นิดๆ
    (เก็บหอมรอมริบจากปีที่แล้วได้เท่านี้ครับ) ตั้งสเป็กคร่าวๆ เท่านี้ครับ
    1. CPU AMD Athlon X2 5000+(Black Edition)
    2. M/B MSI K9A2 CF
    3. ATI Radeon HD 3850 512MB DDR3
    4. DDR2 Black Dragon (GB22GB6400C4DC)
    5. GIGABYTE ODIN PRO 550W
    ตั้งใจอยากจะลองทำ Crossfire ดูซักครั้งแต่ตังค์ไม่พอ เหมือนฟ้ามาโปรดครับ กำลัง serch หาข้อมูล M/B อยู่ แว๊ปเห็น MSI เค้าจะจัดงาน MSI Party แล้วมีให้ร่วมสนุกชิงของรางวัล ครั้นจะขออะไรแพงๆ ก็กระไรอยู่ ก็เลยตัดสินใจเลือก RX3870 ที่คนธรรมดาๆ อย่างผมพอจะแตะมันได้ (เผื่อจะได้ประหยัด มีตังค์เหลือบ้าง ถ้าได้จะได้เก็บตังค์ซื้ออีกตัวมาทำ Crossfire ตามฝันครับ จะได้เปลี่ยนการ์ดจอเป็น RX3870 2 ตัวไงครับ)>>
    - ขอบคุณครับ... ได้ระบายซะทีเฮ้อ....-_-"
    Last edited by mikoshiba; 1 Feb 2008, 23:55:14.

Comment

ที่อยากได้ 8800Ultra เพราะว่ามะมีปัญญาใช้ของแรง
      อยากพิสูจน์บ้างว่า มานจะแรงแค่ไหน
      ม่าได้ไปงานนะคับ อยุ่สงขลาอ่า

Comment

อยากเอามาลอง encode ดูครับว่ามันจะช่วยผ่อนแรง cpu ได้แค่ไหน เพราะ X1650pro encode ผ่อนแรงได้แค่ codec Xvid ถ้าเล่น H264 นี่ cpu ผมวิ่ง 100% โลด แถมนานหลาย ชม. ด้วย และแว่วๆ มาว่า Avivo HD มันมี H264 encoding/transmitting ถึงอยากจะลองดูครับ สงสาร cpu ตัวเอง

Comment

ไม่มีไรมากมาย นอกจากคำว่าอยากได้ MSI NX 8800Ultra มากที่สุด ครับ

Comment

อยากได้เพราะมันแรงมากครับ อยากได้มาสัมผัสด้วยตัวเอง อยากแรง!!!!
            8800 Ultra ให้คำตอบนี้ได้ดีที่สุด

Comment

ถามกลับ ทำไมถึงจัดกิจกรรม5 อรหันต์ 55+ แซวเล่นนะครับพี่ U ^^

Comment

ตอนแรกก็อยากได้ 8800 Ultra แต่คิดแล้วว่าถ้าได้มาก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ใส่กับคอมเน่าๆ ของผมก็ไม่ได้ PUS450w ไฟก็ไม่พอ ถ้าจะใช้8800 ก็ต้องเปลี่ยนทั้งเครื่อง ของในฝัน ฝันเอาก็พอแล้ว เอาที่เป็นไปได้ดีกว่า
                p35Platinum อยากได้เพราะอยากจะอัพคอมจากรุ่นๆเก่าๆ MB เก่าของผมใช้Asus รุ่น p5vd1-x ที่ใส่การ์ดจอได้ทั้ง AGP+PCIe 4x ตอนแรกดันไม่รู้ว่า มันวิ่งได้แค่4x กะว่าซื้อแล้วคุ้ม(โง่ไปหน่อย) ที่อยากได้เพราะอยากจะให้ MB ดึงประสิทธิภาพของการ์ดจอตัวให้มันวิ่งได้ถึง16x เลยขอแค่p35

เศรษฐกิจพอเพียงครับถ้าได้มาก็ใช้ให้คุ้ม

ปล.ใกล้ตรุดจีนแล้วขอให้สมาชิกทุกท่านได้อั่งเปากันเยอะๆนะครับ แล้วเจอกันในงานMSI นะครับ
                Last edited by cereus; 30 Jan 2008, 02:19:44.

Comment

เพราะใช้บอรืด ของ msi อยู่ครับ เห็นว่าทนเละเสภียร ดี ผเลยออยากลอง การืดจอของ msi มาลองกับบอร์ด msi ด้วยว่าจะเข้ากันได้ + แรงและทรงพลังแค่ใหน อีกอย่าง RX3870 ก็เป็นการ์ด ซีรีย์ 3870 ที่แรงที่สุด เท่าที่มีในไทยตอนนี้และครับ ทั้งความเร็วของ GPU +RAM

Comment

เพราะอยาก ลอง ใช้ เจ้า 8800 ultra ว่ามันจะแรงซักเท่าไรกันเชียว ^^ เพราะที่บ้านคอมที่ใช้ก็ไม่ได้มีอะไรเทพๆกะเค้าบ้างเลย แต่ก็อยากลองความแรงของมันดู ว่า จะเอา ไคซิต อยู่ไหม ตอนนี้ยิ่งเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยน psu ใหม่แล้ว จะดูซิว่าจะเอาอยู่ไหม อิอิ ..... จริงๆแล้วก็ อยากได้การ์ดใหม่ดีๆซักตัวเท่านั้นแหละคับ ^^ อยากรู้ว่า MSI ทน และ เสถียร์ จริงไหม และ สามารถ สู้เจ้าอื่น ที่นำมาก่อนได้หรือป่าว แต่ถ้าให้พูดในตอนนี้ผมคิดว่า คงได้เกินครึ่งไปแล้วแหละ ชื่อ MSI เริ่ม เข้าถึงกลุ่มคนเล่นคอม ใหม่ๆมากขึ้น รวมทั้งผมเองด้วย และ จะอยู่ในวงการนี้อีกต่อไปอีกยาวๆ (สุดท้ายแล้วขอหน่อย อิอิ)

Comment

ทำไมถึงอยากได้ 8800 Ultra เพราะมันคือสุดยอดการ์ดจอของซีรี่ 8
                      ซึ่งผมไม่มีปัญญาที่จะซื้อมาใช้หรอกครับแต่เพราะมีกิจกรรมนี้ทำให้ผม
                      มีความหวังว่ามันจะมาอยู่ในครอบครอง

Comment

เพราะว่า MSI ทนและเสถียร ครับ อิอิ
                        ตอนนี้กำลังจะทำเครื่องใหม่ด้วย
                        รอดูเมนบอร์ดอยู่ ถ้าบังเอิญได้ k9a2 platinum จะใช้ amd phenom
                        ถ้าไม่ได้ก็จะซื้อ k9a2 cf กับ amd x2 5200 ตามงบประมาณอันน้อยนิดครับ

Comment

อยากได้ของฟรีอ่ะ

Comment

ตอนนี้ใช้ connect3D x1800xt ซื้อจากเพื่อนสมาชิกในนี้แหละครับ มันก็แรงพอใช้

แต่พอเล่นเกมส์ shooting ทีไรเวียนหัวทุกที อีกอย่าง มันไม่มีประกัน 555+

จริงๆแล้ว กะว่าจะรอให้มันแต๊ปก่อน ค่อยถอย MSI RX3870 มาใช้

แต่ถ้าได้รางวัล ก็คงสมใจไวขึ้นครับ อิอิ

Comment

อยากใด้ 8800 ULTRA เพราะว่า

1. มันแรงมากแน่นๆ

2. ตอนนี้ผมใช้ P 35 NEO FR ใด้เห็นความจริงว่า MSI คุ้มค่ากับเงินกว่ายี่ห้อดังๆมาก

เช่นถ้ายี่ห้อดังถ้ามี ซิ้งใหญ่เต็มบอร์ด ชิป P 35 มีเรด มีไฟ และอีกหลายอย่าง ยี่ห้อดังต้องจ่าย 7000 ขึ้นไป แต่ MSI จ่ายแค่ 3000ปลายเอง ไบออดก็ปรับง่ายกว่าอีก อะไรมันจะดีขนาดนั้น

ดังนั้นผมอยากใด้ 8800 ULTRA เพราะมั่นใจว่าจะใด้ความ แรง อึด เสถียน มาด้วย

จุบ. จุบ. จุบ

Comment

เพราะคนบ้านๆอย่างผม ไม่มีปัญญาซื้อหาของแพงๆ แรงๆได้

นอกจากจะไขว่คว้าโอกาสเล็กๆที่ท่านหยิบยื่นให้

RX3870 เป็นการ์ดที่ดีครับ ประสิทธิภาพพอตัว ไม่กินไฟ ไม่ร้อน

แถมมาจากยี่ห้อที่ไว้ใจได้ด้านความ ทน และ เสถียร อย่าง MSI

ขอบอกเลยว่า ไม่อยากได้ก็บ้าแล้ว

ชาตินี้ขอเป็น InW ซักครั้งในชีวิตครับ

Comment

Working...
                                X