Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4000+ใช้อันไหนดีระหว่างAliveNF6P-VSTAหรือAliveNF7G-HD720pแล้วRเวอร์ชั่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4000+ใช้อันไหนดีระหว่างAliveNF6P-VSTAหรือAliveNF7G-HD720pแล้วRเวอร์ชั่นไหนดีครับ

AMD Athlon x2 4000+ ใช้อันไหนดีระหว่าง AliveNF6P-VSTA หรือ AliveNF7G-HD720p แล้ว R เวอร์ชั่นไหนดีครับ
    AliveNF6P-VSTA มันมีช่องใส่ RAM 2ช่องเอง อยากได้แบบ4ช่อง แล้วก้อมาเจอ ALiveNF7G-HD720p มี4ช่อง
    แต่มันเป็นรุ่นที่ออกมาใหม่เลยไม่แน่จัยว่าดีเลยอยากถามว่า Rรุ่นไหนมันดีกว่ากันคับมีหลาย Rเหลือเกิน แล้วเห็นเค้าว่ากันว่า
    AliveNF6P-VSTA ออนบอร์ดแรงแล้ว ALiveNF7G-HD720p ออนบอร์ดแรงสู้ AliveNF6P-VSTA ได้หรือป่าวคับ
    พอดีงบไม่พอดีจะซื้อ VGA เลยว่าจะใช้ออนบอร์ดไปก่อน

ป.ล.1 ความจิงอยากได้ AliveNF6G-VSTA มากกว่าแต่เห็นเค้าว่าขาดตลาดเลยไม่แน่จัยกัวไปซื้อแล้วแป้ก แล้วไม่รู้ว่า
    AliveNF7G-HD720p จะมาแทน AliveNF6G-VSTA ได้ป่าว เลยเหลือตัวเลือกสุดท้ายคือ AliveNF6P-VSTA
    แต่มันดันมีช่องใส่แรม2ช่องอีกกำแท้ๆ

ป.ล.2 ความจิงที่อยากทราบก้อคือ ALiveNF7G-HD720p ดีกว่า AliveNF6G-VSTA หรือป่าวน่ะคับว่าจะซื้อเลยพิมพ์ซะยาว

ป.ล.3 ขอบคุณทุกๆคนที่อ่านมาจนจบคับ แล้วขอความกรุณาช่วยตอบปัญหาให้ทีคับ ขอบคุณมากๆเลยคับที่ตอบปันหาให้
    ไม่รู้จะไปถามใครนึกขึ้นได้มาถามพี่ๆน้องๆชาว overclockzone ดีกว่า^_^**
    Last edited by mkkamikaze; 30 Jan 2008, 03:21:58.

NF6P เข้าก็มีแรม แถวละ 2กิก ให่ซื้อ ไฟแรงกว่า G อีก

Comment

ดันๆๆขอรายละเอียด ALiveNF7G-HD720p เพิ่มทีคับ

Comment

ดันๆ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ช่วยอธิบายหน่อย

Comment

เอาที่มันรองรับ AM2+ ไม่ดีเหรอครับ เผื่ออัพเกรด

Comment

ไม่รู้จะตอบยังไง แต่ใช้ ALiveNF7G-HD720p R 1 อยู่ก็ดี

Comment

ถ้าไม่ซื้อการ์ดจอก็ 7ดีก่าคับ
                แต่ถ้ากะว่าอนาคตจะซื้อการ์ดจอก็ 6 ครับยังไงมีการ์ดจอก็ดีกว่าออนบอร์ดอยุ่แล้ว
                เกบเงินส่วนต่างมาซื้อการ์ดดีก่า มือ2ดีๆในบอร์ดเราเยอะแยะครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ALiveNF7G-HD720p

Comment

Originally posted by supachai View Post
                    ผมใช้อยู่ครับ ALiveNF7G-HD720p
                    การ์ดจอออนบอร์ด เล่นไฟล์ฟหนัง HD 720p ลื่นป่าวครับ

Comment

การ์ดจอออนบอร์ด เล่นไฟล์ฟหนัง HD 720p ลื่นป่าวครับ
                      ดูในกล่องดีๆครับ มันบอกสเป๊คขั้นต่ำไว้สำหรับHD720p จำได้คร่าวๆว่าต้อง x2-5200 กะ ramDDRII(800)2GB กะอะไรอีกจำไม่ได้อ่ะ

Comment

Working...
                      X