Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB0090 Audigy1 ที่ผมใช้อยู่มีปัญหา sub bass center/rear R/L ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB0090 Audigy1 ที่ผมใช้อยู่มีปัญหา sub bass center/rear R/L ไม่ออก

SB0090 Audigy1 a400 sb1394 EAX HDadvance เท่าที่เห็นมันเขียนไว้แค่นี้
    เดิมทีฟัง 2.1 อยู่ดีๆ ไปซื้อลำโพง 5.1ของ Edifier มากะว่าหนุกหนานแน่นอน แต่แล้วก็ต้องพบกับความผิดหวัง เพราะเวลาเปิด File หนัง 5.1 แล้ว เสียงพูดหรือเสียงยิงของตัวหลักจะออกที่ center แต่ทีนี้ bass กลับไม่ยอมดังจาก center จะดังเฉพาะ FL/FR ลองโหลด KX มาใช้แล้วก็ยังเหมือนเดิมไม่มรอะไรเปลี่ยนแปลง(ผมไม่มี driver ตรงตัวนะครับ) โหลดจากในเว็บก็เหมือนโปรแกรมไร้ค่า(ของ sound blaster น่ะ) ผมควรใช้ driver ของอะไรดีครับช่วยโพสลิ้งให้ผมเข้าไปโหลดทีล่ะขอร้อง T^T จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
Working...
X