Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาหน่วงแบบนี้ เกิดจากอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาหน่วงแบบนี้ เกิดจากอะไร

เวลาผมเล่นเกมส์นะครับ เค้าเตอ SF BF อะไรที่ยิงกันอ่ะครับ
    ผมขยับเม้าส์ไปด้านขวา ปรกติ จอมันก็จะหันทันทีใช้ไหม
    ของผมกว่าจะขยับมันต้องรอเกือบ วินาที นึงอะครับ
    เหมือนมีเวลาหน่วง ผมเลยไปเล่น NFS อยู่
    กนเลี่ยวขวา กว่ามันจะเริ่มเลี้ยวก็ล่อเข้าไปเกือบ 2วินาที
    Aerogate II ของผมก็ไฟกระพิบเหมือนไฟตกซะงั้นอ่ะครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ
    สเป็คคอม 6600 1GB Ram Celelon 2.53 no OC
    เม้าร์ Acrox Wireless Laser battเต็มแล้ว ลองเปลี่ยนดูหลายตัวเหมือนกัน
    Keyboard USB Samsung
    ช่วยหน่อยนะครับ ร้อนใจมาก เล่นเกมส์ไม่สะดดวกเลย
    ปรกติเล่นร 1024*768 ตอนนี้ลดไป 800*600 แล้ว

ลืมบอก เวลา restart ก็ใช้ได้ พอเล่นไป 30 นาทีก็เดป็นอีก
    ปล. การ์ดจอ 55 องศา cpu 56 องศา ไม่เกิน 70 แน่นอน

Comment

เปลี่ยนไปใช้เมาส์แบบมีสายธรรมดา

Comment

เราเซ็ท ความระเอียดเกมส์มากไปเปล่าครับ

Comment

เมื่อก่อนไม่เป็นใช่ไหม???
          เดี๋ยวนี้เกมใหม่ๆออกมาไม่คำนึงถึงการ์ดจอเท่าไหร่ ลองลดความละเอียด ลงก็ดี
          ีหรือถ้าชอบแบบละเอียด แต่ลดคุณภาพของภาพก็ได้จ้ะ
          ไม่หายลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ดูนะ

--ลองสแกนไวรัส คลีนดิส ดีแฟล็กบ่อยๆ เครื่องจะบู๊ตเร็วขึ้น--

Comment

เป็นที่เจ้าหนูน้อยบนโตะคอมครับ เพราะเม้าไม่มีสายจะต้องใช้เวลาในการส่งผ่านข้อมูล ไปที่ตัวรับ จะทำให้เกิดอาการหน่วงขึ้นมา ยิ่ง เวลา เล่นBF แล้ว lagจาเห็นได้ชัด ขนาดมีสายยังหน่วงนิดๆเลย

แล้วคอมตัวนั้นการ์ดจออาไรหลอ ครับ อาจจะเป็นที่กาณืดจอด้วยก็ได้ พอเครื่องทำงานหนักๆ มานก็จาหน่วงๆ cpuก็มีผล เพราะประมวลผลไม่ทัน ข้อมูลมาเยอะ แต่ออกได้น้อย อาไรประมาณนี้

Comment

ผมใช้ logitech G7 ไม่เหนเปนเลย นิ

Comment

Keyboard ก็ Lag
                สมัยกว่าใขช้เม้าตัวที่ไม่มี lag เลย
                ใช้มา 4-5 เดอนแล้วไม่เคย lagh

Comment

อาการนี้เคยเป็นกับการ์ดตัวเก่าเหมือนกันครับคือเเรกๆก้อเล่นลื่นๆนะพอสัก 30นาที-1ช.มก้อเรืมเป็น
                  ไม่ได้เป็นที่วินโดวครับเพราะเคยลงใหม่ก้อไม่หายลองดูความร้อนในเคสครับตัวการ์ดอาจจะไม่ร้อนจิง
                  แต่ระบบโดยรวมอาจจะร้อนนะผมเลยเปิดฝ่าเล่นอาการนี้ของผมก้อหายไปเลยอาจจะใช้ได้กับคุณหรือไม่ผมไม่แน่ใจแต่ของผมแก้แบบนี้หายครับลองดูไม่เสียหาย

Comment

เวลาเข้าเน็ตไม่ lafg เวลาเล่นดัน lag
                    สมัยก่อนใช้ก็ไม่ lag
                    เป็นอะไรไม่รู้ เครียดมากเลย เล่นเกมส์ไม่ได้เลย
                    เบื่อมากๆ

Comment

เรื่องคล็อกก้อมีผลนะแรกอาจจะไม่เป็นหลังๆมันอาจจะเกิดอาการอะไรก้อได้ลองดูงับ

Comment

`no oc `c]h;vht

Comment

ไม่ OC ทุกอย่างปรกติ ใช้ได้ปรกติ แต่อยู่ดีดี มาเปง ลอง Scanc Virus ดูดเก่า

Comment

ก้าดจออ่อนเกิ้นดิ

ได้ปรับ หลบหยักในวิโด้ แล้วไปปรับในเกมส์อีกไหม ไม่ไหวเอาดิ

Comment

6600 นะ ไม่ได้อ่อนขนาดนั้น
                              เม้าร์คงไม่ใช่ เพราะ คีย์บอร์ด มีสาย มียี่ห้อ ก็ Lag เหมือนกาน
                              เวลาเข้าเวปไม่เป็น
                              เวลาเล่นเกมเป็น นี่ขนาดเล่นเกมอย่าง SF กราฟฟิกอ่อนโคตรๆแล้วนะ
                              ความร้อน วัดอีกที ไม่เกิน 60
                              เข้าเปวไม่เปง เล่นเกมเป็น เครียดโคตร เล่นเกมไม่ได้เลย

Comment

Working...
                              X