Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย power supply มี 19 เส้น เป็นไรไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย power supply มี 19 เส้น เป็นไรไหม

เพิ่งสังเกตเห็น ว่าสายจาก PSU แบบ 20 pin มี 19 เส้น หายไป 1 เส้น ดูจากของเพื่อนแล้วรู้สึกว่าจะเป็นสายสีขาวนะ แต่เครื่องทำงานปกติ (ใช้กับบอร์ด 24 pin) อยากถามว่ามีผลอะไรไหมครับ

Originally posted by mr.theerapong View Post
    เพิ่งสังเกตเห็น ว่าสายจาก PSU แบบ 20 pin มี 19 เส้น หายไป 1 เส้น ดูจากของเพื่อนแล้วรู้สึกว่าจะเป็นสายสีขาวนะ แต่เครื่องทำงานปกติ (ใช้กับบอร์ด 24 pin) อยากถามว่ามีผลอะไรไหมครับ
    ของผมก็เป็นครับ หายไป 1 เส้น = 23 Pin ไม่น่ามีผลครับ สาย Bus Spare -*-

Comment

หาย 1 เส้นเหมือนกันครับ ^^"

Comment

พึ่งเปลี่ยนเคสกับ PSU

สายสีขาว -5 V หายไปเหมือนกัน เมนบอร์ดร้องใหญ่เลยแต่ใช้งานได้ปกติ (ไปปิดให้มันหายร้อง)

อาจเป็นพวกใช้งาน port serial ไม่แน่ใจ - -" หายไปได้ไงหว่าของ PSU 3 ตัวเก่ามีครบ

จะเป็นไรมั้ยเนี่ย แต่ถ้าเป็นข้างบนคงมาโพสแล้วล่ะ
        Attached Files

Comment

ไม่ครบเหมือนกันขาด 1 ครับ

Comment

รวมพลคนไม่ครบ
            Attached Files

Comment

http://advice.computerok.co.th/~comp...JUVFRBd01RPT0=

- ผมสั่งอุปกรณ์มาประกอบให้ลูกค้า 3 เครื่อง (ได้รับของวันที่ 10 )
              เครื่องแรกทุกอย่างโอเค เครื่องที่ 2 และ 3 มีปัญหาคือ ตัว PSU มันมี แค่ 19 PIN ผมเห็นหลังจากที่ประกอบทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว เลยถอดตัวที่ติดเคสออกแล้วเอาตัวอื่นใส่ให้ลูกค้าแทน เพราะเป็นไปไม่ได้ ที่ผมจะให้ลูกค้ารอส่งเคลม ทั้งเคส

คำถามก็คือ ผมจะส่ง เฉพาะตัว PSU 2 ตัว ที่มีแค่ 19 PIN ไปเคลมได้ไหม

ขอบคุณครับ

- ...สามารถส่งมาเฉพาะตัว Power Supply ได้ครับ ขอบคุณครับ

แต่เคลมได้ด้วย อ่าาา มันต้องมีอะไรซักอย่างแน่ๆ

Comment

ไม่ต้องตกใจครับ

ใช้งานได้เหมือนกัน ผมเจอมาหลายยี้ห้อหลายราคา

แต่ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ไฟเส้น - 5V ใช้กับบัส ISA ยุคนี้มันมีที่ไหนคับ ผู้ผลิตเลยติดทิ้งไป
                  ส่วน circuit ใน PSU ยังคงมีอยู่จะต่อก็ได้...ถ้าไปขุด isa slot มาใช้

Comment

ใช่ครับ เป็นเส้นที่ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ

Comment

Working...
                    X