Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนําลําโพงคอม2.1 ที่แจ่มๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนําลําโพงคอม2.1 ที่แจ่มๆหน่อยคับ

มีงบ8000อยากได้ลําโพง2.1แจ่มๆสักคู่ไว้ฟังเพลงคับ

ลองดูของ Creative ดูสิครับ คุณภาพสมราคา ฟังเพลงสบายหูเลยครับ
    แต่ถ้างบ 8000 ลองดู 5.1 ตัวเจ๋งๆ พร้อมกับ Creative Soundcard Audigy ราคาสัก 2-3 พัน
    ได้โรงหนังน้อยๆ ไว้ที่บ้านเลยนะครับ ลองไปดูในเวป Creative ละกัน

Comment

ลองดู SOKEN ครับ 2.1 งบขนาดนี้ ได้รุ่นที่เสียงดีมากๆครับ ดีกว่าไอ้พวก 5.1 แน่นอน
      แต่ที่สำครัญ ที่สุด ต้องลองฟังนะครับ เลือกในสิ่งที่ชอบครับ

Comment

งบเยอะนี่ครับ ได้ลำโพงดีๆเลยนะเนี่ย

Comment

งบ8000เอาแค่ 2.1
          ตัดไปเลย ลำโพงยี่ห้อพวกนี้
          เล่น amp+ลำโพงดีก่าน่ะ สะจายก่า หาลำโพงยี่ห้อดีๆ ตัวขนาดกลาง +ampยี่ห้อกลางๆ จะแจ่มก่าเยอะ

ถ้าอยากเล่นลำโพงคอมจิงๆ ก็ไม่พ้น JBL ตัวใสๆอ่ะ จำชื่อไม่ได้

Comment

altec lansing ครับถ้าเทียบราคากับยี่ห้ออื่นอาจจะดูแพงแต่ใช้ทนมาก เปิดวอลุ่มสุดเสียงไม่มีเพี้ยนเบสก็หนัก ถ้า 2.1 ราคาน่าจะอยู่ที่ 2500-3000 แต่ถ้างบ 8000 เล่นตัว 5.1 หรือลองเช็คราคาตัว 7.1 ด้วยครับ

Comment

งบขนาดนี้ เอาไปซื้อการ์ดจอเลยดีกว่าครับ ช่างหัวลำโพงมัน เหอๆ /(-.-)/

Comment

JBL Sound StickII ก็โอเคนะครับ พอดีงบเลย

Comment

Originally posted by ล้อเล่นกันเป็นนิจ View Post
                  งบขนาดนี้ เอาไปซื้อการ์ดจอเลยดีกว่าครับ ช่างหัวลำโพงมัน เหอๆ /(-.-)/
                  ผมว่าท่านน่าจะไปอ่าน มารยาทในการใช้ BBS แบบสากล
                  มีลิ้งใ้ด้วยนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=9765

จะได้เข้าใจเหมือนๆกันครับ ผมหวังดี ไม่ได้มาด่า นะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ผมว่าท่านน่าจะไปอ่าน มารยาทในการใช้ BBS แบบสากล
                    มีลิ้งใ้ด้วยนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=9765

จะได้เข้าใจเหมือนๆกันครับ ผมหวังดี ไม่ได้มาด่า นะครับ
                    คนตั้งกระทู้เขามีวิจารณญาณครับ ไม่เปลี่ยนใจไปซื้อการ์ดจอตามที่ผม พิมพ์เล่นหรอก แค่บอกว่างบขนาดนี้ซื้อการ์ดจอระดับเทพ(สำหรับผม)ได้อันนึงเลยนะนั่น -*- (อุตส่าห์ตั้งชื่อบอกเป็นนัยแล้วนะเนี่ย)

แต่อย่างไรก็ขอบคุณพี่ชาย ที่ช่วยชี้แนะครับ ทราบแล้วครับผม ขออภัยด้วยถ้าเป็นการเสียมารยาท

Comment

ลองใช้ SAAG ดูสิครับเอาแบบสัก 2000w -3000w ใช้อยู่ครับ

คุณภาพเสียงใช้ได้เหมือนกันนะครับ หรือไม่ก็ลองเดินเล่น puntip ประตูน้ำดูมีให้เลือกมากมายครับมีหลายร้าน

เลือกฟังเต็มที่เลยครับ

Comment

ขุดเพื่อ....

Comment

.
                          Last edited by silvermoon; 7 Aug 2010, 20:20:32.

Comment

หายี่ห้อ Klipsch ครับฟันธง ตอนนี้ผมใช้ รุ่น Promedia 2.1 ซื้อมา 7,900.- เมื่อปี48 ตอนนี้ 5 ปีแล้วยังไม่เคยงอแงเลย คุณภาพเสียงเหนือบรรยายสำหรับราคานี้ ปัจจุบันน่าจะออกบอดี้ใหม่แล้ว watt RMS นะครับอย่างของผม 350 watt RMS ลองหาตัวแทนจำหน่ายไทยใน google นะครับ มือ 1 หรือมือ 2 (มือ2 น่าจะหายาก) เมื่อก่อนผมซื้อที่ IT CITY เชียงใหม่ ขอบอกว่าสุกบรรยายครับ

Comment

Working...
                            X