Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะดูความร้อน CPU ดูตรงใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะดูความร้อน CPU ดูตรงใหนครับ

เราจะดูความร้อน CPU ดูตรงใหนครับ มีโปรแกรมดูใหมครับ เพราะเล่นเกมม์ไปซักพักมีรถพยาบาลมารับนะครับทั้งๆที่ไม่ได้ oc แม้แต่น้อยครับ

http://www.cpuid.com/hwmonitor.php

เข้าไปโหลดตามลิ้งเลยครับ หรือจะเข้าไปดูในไบออสก็ได้ กด del แล้วดูในhardware monitor
    ถ้าบอร์ด asrock กด f2 ครับ

Comment

Lavalys EVEREST Ultimate Edition

Comment

ดูใน bios เปิดเครื่องขึ้นมา 58 แล้วทิ้งใว้ประมาณ 5 นาทีเพิ่มขึ้นไปเป็น 60 นะครับ ยังปกติอยู่ใหมครับ เล่นเกมไปประมาณ 30 นาที มีเสียงเตือนนะครับไม่ได้ OC เลยนะครับ mainboard ABIT AN 68 SD ครับ

Comment

เทสมาเป็นแบบนี้นะครับตัวใหนมันร้อนไปใหมครับ

Last edited by au5204; 30 Jan 2008, 16:31:11.

Comment

ร้อนคับ ลองถอดซิ้ง ทำความสะอาด และ ทาซิลิโคนไหม่ดูคับ

ถ้าไม่หายก็เซ็นเซอร์น่าจะเพี้ยนครับ

Comment

ตัวใหนที่ร้อนเกินมั่งครับเล่นเกมม์อยู่มีเสียงรถพยาบาลมารับเลยครับ

Comment

Working...
              X