Announcement

Collapse
No announcement yet.

90nm/65nm ข้างหลังความเร็วของCPU AMDx2 คืออะไรคับช่วยอธิบายทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 90nm/65nm ข้างหลังความเร็วของCPU AMDx2 คืออะไรคับช่วยอธิบายทีคับ

90nm กับ 65nm หมายถึงอะไรคับ แล้วบอกความแตกต่างระหว่าง 90nm กับ 65nm ให้ทีคับ
    ขอแบบพอเข้าใจว่าแบบไหนมันดีกว่า

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ

ขนาดของ คอร์ cpu คับ

ยิ่งเล็กก็ยิ่งดีคับ

Comment

เป็นเทคโนโลยี ในการผลิต ตอนนี้ก็มี 45nm ออกมาแล้ว (มั้ง)

Comment

การ ใช้ไฟ กิน ..

Comment

ยิ่งเล็ก ยิ่งกินไฟน้อย

Comment

มันเป็นเทคโนโลยีการผลิตครับ
            เป็นขนาดของตัวทรานซิสเตอร์

Comment

ตอบตามคุณdrunkครับ

Comment

1 นาโนเมตร = 1 ใน 1,000,000,000 เมตร

Comment

แล้วเร็วว่ากันไหมครับ

Comment

Core i5 750 45 nm

ยกตัวอย่างให้ชม
                    Last edited by nikjaza; 26 Jan 2011, 16:46:33.

Comment

Originally posted by หวานเย็น555 View Post
                      การ ใช้ไฟ กิน ..
                      ผิดครับ การกินไฟที่น้อยผลเป็นผลที่ได้มาจาก nm ที่น้อยลง
                      ทำให้อุปกรณ์มีขนาดเล็กลง เลยใช้ไฟแรงดันต่ำลง เลยส่งผลให้
                      กินไฟน้อยลงและความร้อนลดลงตามไปด้วยครับ

Originally posted by sandy207 View Post
                      ยิ่งเล็ก ยิ่งกินไฟน้อย
                      ใช่ครับ

Originally posted by composure View Post
                      1 นาโนเมตร = 1 ใน 1,000,000,000 เมตร
                      ตามนั้น

Comment

Working...
                      X