Announcement

Collapse
No announcement yet.

-:-ถามหน่อยจิท่าน-:-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -:-ถามหน่อยจิท่าน-:-

คือว่าผมมีคอมอยู่เครื่องหนึ่งสเป็คตามนี้ครับ

CPU: Celeron II 2.40 /478
    M/B: Chaintech(ไม่ทราบรุ่น)
    RAM: Kingston DDR 256/400
    HDD: Seagate Baracuda 40GB
    VGA:จำไม่ได้ว่ารุ่นอารัยแต่ว่าความจุ 64MB/64bit ยี้ห้อไม่รู้อานะ

อยากถามว่าเล่นเกมออนไลน์กับเล่นอินเตอร์เน๊ตมันจะเสถียรดีไหม จะให้เปลี่ยนยังไงบอกที่ไม่อยากซื้อใหม่
    ปล.ใช้เน็ต ADSL ของ Maxnet 512/256MB

Thank You!!!

อีกอย่างหนึ่งครับคือผมอยากจะเปลี่ยนมาใช้บอร์ดของ Asus รุ่น P4V8X-MX จะใช้ได้ไหม และจะดีไหม

Comment

ตอนนี้บอร์ด Socket AM2 ยี้ห้อไหน รุ่นไหน ถูกสุดครับ......ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ

Comment

ตอบอันใหนก่อนดีละ

ถ้าจะเปลี่ยน บอร์ด ก็เปลี่ยนได้ครับ แต่คงหายากหน่อยครับ มันมีแต่ มือ2ก็พอหาได้ ใช้ได้และไม่มีปัญหาครับ แต่ลองหา ASUS P4P800-SE ดูครับ ถ้ามีก็คว้าเลย คิดว่าราคาคงไม่ต่างกันมากครับ

บอร์ด AM2 มีตั้งแต่ พันกว่าบาทครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนยกชุด ก็เริ่มต้อนที่ ASROCK ครับ คุ้มเสถียรครับ 2พันนิดๆ เอาไปเช็คราคาเองดีกว่า ราคมผมก็ ไม่แม้น เท่าไร WWW.thanni.com

ส่วนสเปคข้างบน ถ้าแค่เกมส์ออนใล และมีความประสงค์จะเปลี่ยนบอร์ดอยู่แล้ว ก็หา AGP 8X มาใส่ครับ X1600 GF7300 ก็เล่นได้แล้วครับ ไม่เกิน 4000
        และหาแรม มาเพิ่ม รวมกับของเดิม อย่างน้อยมีวซัก 512M ก็ ไม่มีปัญกาครับ แค่นี้ก็แรงกว่า สเปคร้านเกมส์แล้วครับ

Comment

Originally posted by notetep123 View Post
          คือว่าผมมีคอมอยู่เครื่องหนึ่งสเป็คตามนี้ครับ

CPU: Celeron II 2.40 /478
          M/B: Chaintech(ไม่ทราบรุ่น)
          RAM: Kingston DDR 256/400
          HDD: Seagate Baracuda 40GB
          VGA:จำไม่ได้ว่ารุ่นอารัยแต่ว่าความจุ 64MB/64bit ยี้ห้อไม่รู้อานะ

อยากถามว่าเล่นเกมออนไลน์กับเล่นอินเตอร์เน๊ตมันจะเสถียรดีไหม จะให้เปลี่ยนยังไงบอกที่ไม่อยากซื้อใหม่
          ปล.ใช้เน็ต ADSL ของ Maxnet 512/256MB

Thank You!!!
          เพิ่มแรมหน่อยก้อโอเคละคับถ้าไม่หนัก

Comment

Thank You!!

Comment

แล้วถ้าจะใช้บอร์ดของ AsRock หละครับพอมีรุ่นใดบ้างหละครับไม่แพงนะ

Comment

AM2 ASROCK AM2NF6-VSTA ครับ 2400

Comment

ลืมบอกใช้ CPU เดิม (อ้าอิงจากด้านบน)

Comment

Working...
                  X