Announcement

Collapse
No announcement yet.

คันปากอยากบอกเรื่อง X-Fi Xtreme Music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คันปากอยากบอกเรื่อง X-Fi Xtreme Music

ถ้าท่านใดคิดว่าจะซื้อซาวการ์ดให้รีบซื้อมาลองเลยคับ ของพึ่งถึงบ้านผมวันนี้เองได้ลองแล้วอยากจะบอกว่าสุดยอดคับฟังคนละเรื่องกับออนบอร์ดเลยทำเอาลำโพง X3/5.1 ของผมเสียงใสไปเลย รายละเอียดดนตรีชัดขึ้นเยอะมากมายคับ และที่สำคัญเสียงสัญญาณรบกวนหายไปด้วย ปล.น่าจะเปลี่ยนตั้งนานแล้ว หุหุหุ อยากจะงัดเอาออนบอร์ดออก 555++

เขาใช้กันหมดแล้วท่าน

Comment

แล้วซื้อมาเท่าไรหรอครับ
      (ทั้งซาวการ์ดทั้งลำโพงเลย)

Comment

- -* ใจเย็น ท่าน แรกๆๆผมก็แบบท่านคับผม เพราะ ลักษณะ เสียงของ X-fi เบสจะกระชับ กลางคล้ายๆๆ2ZS(2ZS อาจจะดีกว่า) แหลม บาดใจ<<<<ชอบที่เสียงแหลม มาแหลมได้ใจผมจริงๆๆ^^
        ส่วนมาก เค้าจะชอบจับคู่ ให้X-fi คู่ก่ะ X3 เพราะ จะได้ไปเสริม ส่วนที่ X3 ทำไว้ไม่ดี ที่เสียงแหลม คับผม
        เนื่องจาก น้ำเสียงของ X3 แหลม น้อยไป กลางปานกลาง ส่วนเบส นี้นุ่มลึกใช้ได้เลยท่าน^^
        เดี่ยวรอ ท่านอื่นๆๆ มาช่วยวิจารณ์คับผม
        Last edited by meekung123; 30 Jan 2008, 19:36:26.

Comment

Originally posted by nununu View Post
          แล้วซื้อมาเท่าไรหรอครับ
          (ทั้งซาวการ์ดทั้งลำโพงเลย)

ผมไม่รู้ ว่าจขกท ซื้อมาเท่าไหร่ แต่ผม ลงราคาทั่วไปให้น่ะท่าน
          ราคาX-fi (มือ2+ของหิ้ว)ราคา ประมาณ 3000-3600<<< ไม่รวมตัวOEM REF
          ถ้าเป็นตัว OEM จะถูกกว่านี้หน่อยหนึ่งน่ะท่าน
          ส่วนX3 มี2ราคา 2.1 ก่ะ 5.1
          2.1 ราคาประมาณ 2300-2600
          5.1 ราคาประมาณ 4600-4800 คับผม

Comment

ถูกใจก็ดีแล้วหล่ะครับ
            ยังดีกว่าซื้อมาแล้วแยกกับ on board ไม่ออก ปล. การ์ดเสีย

Comment

นี่คือความรู้สึกที่ตะลึงจากผู้ใช้งานครั้งแรก ... ซึ่งครั้งแรกก็เหมือนที่ผมรู้สึกเลย ... ราคา + คุณภาพมันคุ้มมากครับ ไม่ต้องขวนขวายหาที่แพงกว่านี้หรอก ... แค่นี้ก็เหลือรับประทานแล้วขอรับ

sigpic

Comment

X3/5.1 ซื้อมา 4700 บาทร้าน P&y ส่วน X-Fi ซื้อมา 3600 คับ ของหิ้ว

Comment

Originally posted by DDP View Post
                  X3/5.1 ซื้อมา 4700 บาทร้าน P&y ส่วน X-Fi ซื้อมา 3600 คับ ของหิ้ว
                  เดี๋ยวต่อไปเจอค่าสายอีกหลายพันแน่ๆ
                  ลองเปลี่ยนดูแล้วจะตะลึงอีกรอบครับ

Comment

รู้สึกเหมือนตอนเปลี่ยนมาใช้ Sound เเยกครั้งเเรกเลยครับ เปลี่ยนจาก ออนบอร์ดมาเป็น SB0060
                    ตั้งเเต่นั้นไม่คิดจะฟัง ออนบอร์ดเลย
                    ปัจจุบันใช้ 2ZS

Comment

เอ๋ ว่าด้วยเรื่องสาย (ใช้ต่อแบบดิจิตอล สายcoax) เผอิญ เหลือบไปเห็นสายโพรบ ของสโคป ( Scope ) ที่มหาลัย กองเต็มเลยไม่ได้ใช้งาน อย่างนี้จะนำตัดเข้า RCA มาทำเป็นายสัญญาณ มันจะได้ป่าว หว่า แล้วจะดีแค่ไหน เห็นมันเป็นสายวัดพวกสัญญาณโดยเฉพาะ มันน่าจะนำสัญญาณได้ดี

ปล. อันนี้แค่คิดนะคับ เส้นหนึ่งก็หลายตัง ยิ่งของมียี่ห้อด้วย ถ้าได้เดี่ยวลองไปสอยมา ทำดู (เล่นๆ ไหนมันก็ไม่ได้ใช้งานละ)

Comment

Originally posted by IIM View Post
                        เดี๋ยวต่อไปเจอค่าสายอีกหลายพันแน่ๆ
                        ลองเปลี่ยนดูแล้วจะตะลึงอีกรอบครับ
                        พี่ IIM เริ่มหาแนวร่วม
                        แต่เปลี่ยนสายแล้วตะลึงจริงๆครับ
                        ยอมรับเลย

Comment

ผมก็เพิ่งได้ X-Fi Xtream Music มาเมื่อวาน
                          ไม่เห็นตะลึงอะไรเลยครับ
                          เงียบหมดไม่มีเสียงอะไรเลย

อันที่จริงได้มาแต่ตัวการ์ดยังไม่ได้ถอยชุดลำโพงเลย
                          อยากฟังใจจะขาดอยู่แล้วเนี่ย

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                            พี่ IIM เริ่มหาแนวร่วม
                            แต่เปลี่ยนสายแล้วตะลึงจริงๆครับ
                            ยอมรับเลย

ตามนั้นคับผม ตะลึงแน่ๆๆ

Comment

ผมก็พึ่งได้ X-FI Xtream Music มาวันนี้แต่ดันกลับบ้านดึกไปหน่อยเดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยลองฮิฮิ

Comment

Working...
                              X