Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ บัสแรม หาย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ บัสแรม หาย!!!

ผมใช้ AMD 4000+

RAm 1G *2 Bus 800 ของ Kington

Asrock Alive NF6P-VSTA

ทำไมเข้าไปดูใน BIOS มันบอกแรมบัส 533 MHz เองงะ เป็นเพราะอะไรหรอครับ แรมที่ผมใส่มันเป็นบัส 800 นี่นา

ก็ปรับซิครับ ในใบออสนะครับ Pเป็นแบบนี้แหละครับ ถ้าผมเดาไม่ผิด มันวิ่ง 1T ด้วย ลองใช้ Z เช็คดู ครับ ปรับใหมได้ครับเอาให้ตรงกับเสปคแรม และที่ 2T นะครับ

Comment

ไม่รู้เหมือน g เปล่าครับ ปรับค่าความเร็วแรมเลยครับ ตอนแรกมันจะตั้ง ออโต้ แล้วเราก็เลือกล็อคค่าแรมไว้ที่ 400 (DDR2 800) ไปเลยครับ

Comment

มันใ้ห้ค่า ตำ่สุดก่อนครับ 533
        ต้องไปปรับ เอา DDRII800

Comment

Working...
        X