Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก DVD-RW ให้ทีครับ ระหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก DVD-RW ให้ทีครับ ระหว่าง

LG [GSA-H62L] Black LightScribe SATA
    ASUS [2014L1T] Black LightScribe SATA
    LITE-ON [20A4H] LightScribe+Super All Write

เลือกไม่ถูกเลย แนะนำทีครับ เน้นเขียนแผ่น DVD เป็นหลักเลยครับ แล้วก็อ่านแผ่นได้หลากหลายอะครับ ปัญหาน้อยๆ ขอบคุณครับ

เห็นหลายๆท่านในนี้แนะนำ LG นะครับ จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน
    ส่วนตัวผมแนะนำ pioneer 212BK

Comment

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่Samsungครับ

Comment

pioneer dvr-215xy
        xy = bk = black color
        xy = sv = silver color
        ไม่มีรหัส xy ต่อท้าย = beige

ใช้อยู่ไรท์ได้ดีเลย

Comment

Originally posted by yusuke View Post
          xy = bk = black color
          xy = sv = silver color
          ไม่มีรหัส xy ต่อท้าย = beige

ใช้อยู่ไรท์ได้ดีเลย

Comment

ใช้ asus กะ pioneer

Comment

ของผมเคยใช้ DVD-RW ASUS Lite-ON LG ครับ

ผมใช้ตาม Spec ลายเซ็นต์ของผมนะครับ ไม่มีรปัญหา แต่เห็นมีคนบอกหลัง ๆ รุ่นนี้มีปัญหา แต่เห็นว่า ASUS 2014BL1T ออกทีหลัง ไม่มีปัญหา

Comment

จากประสบการASUS อ่านแผ่นที่ลายมากๆๆ(ยี่ห้ออื่นอ่านไม่ค่อยได้)ได้ครับและมันก็ทนดี

Comment

liteon & Asus

Comment

บูมหาดใหญ่

LINE ON ตั้งแต่ผมใช่มาน่ะ สมัยก่อน มันก็ดีน่ะครับผม ทำเครื่องออกมาดีมากๆ แต่สมัยนี้ ทำเครื่อง ออกมาก็ดีด้านรูปทรง แต่ว่า ถาดใส่แผ่นอะครับ เวลา เปิด หรือ ปิด มันจะไม่นุ่มเท่าไหรครับผม ทำงานไม่ค่อย นิ้ง แต่ ที่สำคัญ เขียน แผ่น รุ้น เก่าๆ ไม่ค่อยติด มีปัญหาเรื่องนี้ครับผม

ASUS ตั้งแต่ ใช่มาน่ะ ก็ยังไม่เจือ ปัญหาน่ะครับ เขียนแผ่น รุ้นเก่าๆ ได้ครับผม มีความละเอียดในการเขียนแผ่น สูง น่ะครับ ถาด ใส่แผ่น ออกมานุ้มดีครับผม แต่ว่า ออกมาแรงไปหน่อย ตอนปิดฝา จะมีเสียง ล๊อกถาด ดังไปนิดหน่อย แต่ผมว่า ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ดูรวมๆ แล้วน่ะ ASUA ไม่ค่อยมีปํญหาไรมากครับน

LG ยังไม่เคยลองครับผม แต จริงๆ ผมเป็นคนชอบดู ชิ้นส่วนในการผลิตมากครับผม ต้องเนี้ยบจริงๆ แต่ LG ไม่ค่อยสวยเท่าไหร แต่ไม่ค่อยเนี้ยบด้วยครับผม ผมเลยไม่ลองซื้อมาเล่น แต่ก็มีคนบอกกันมาว่าใช่ดีเหมือนกันน่ะครับผม

คะแนน
                    LINE ON *85
                    ASUS *95
                    LG *90

Comment

Pioneer อีกเสียงคับใช้ดีมากๆคับ

Comment

Pioneer 212BK คอนเฟิร์มเลยคับ

Comment

LGช้าแต่ชัวร์

Comment

จริงๆๆๆ จะแนะนำPIONEERคับ แต่ถ้ามี3ตัวเลือกที่ให้
                            ผมแนะนำLG [GSA-H62L] ถ้าจำไม่ผิด ชิพตัวนี้ได้รางวัล ไม่แน่ใช้ว่าLหรือN ที่ได้รางวัล

Comment

Originally posted by katsumoto View Post
                              จากประสบการASUS อ่านแผ่นที่ลายมากๆๆ(ยี่ห้ออื่นอ่านไม่ค่อยได้)ได้ครับและมันก็ทนดี
                              ผมเห็นหลายท่าน บอกว่า ASUS เลือกอ่านแผ่น สงสัยท่านจะโชคดี

ตอนนี้ในใจมี

ASUS 2014L1T
                              PIONEER 212BK

เอาไรดีว้าาาา

Comment

Working...
                              X