Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก DVD-RW ให้ทีครับ ระหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าแนะนำจะเชื่อไหม...

ASUS [2014L1T] Black LightScribe SATA

ดีสุดๆ เพราะ MAC ที่ทำงานเค้าติดมามีแต่ ASUS [2014L1T] Black LightScribe SATA

...............................................................................................................

ใช้มา 5 ปี เขียนแผ่นไม่มีเสีย ลองเทียบกับ ตัวอื่น ถือว่าคุ้ม

วัดกับไลส์แผ่น 100 แผ่น แบบ NOn- ระหว่าง ASUS กะ LITE ON ชนะขาด

Comment

LG LG LG

Comment

ใช้ASUSอยุ่ครับไม่เคยเจอปัญหา

Comment

ซัมซุงมันเปงไรครับ ผมใช้อยู่ ตัวละ 1000 ถ้วน อิอิอิ

Comment

LITE-ON [20A4H] LightScribe+Super All Write จัดไปเลยครับ

Comment

asus ครับทน

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่Samsungครับ
                ----------------
                ตามนี้ครับ เข็ดจนวันตาย...อิอิ

Comment

ผมเคยใช้ lite-on รุ่นเก่าที่เขียนได้แต่ cd อ่านได้แต่ cd ซื้อมา 4 ปีแล้ว ยังใช้งานได้ดีอยู่
                  (ตอนนี้ยกให้น้องไปแล้ว)

ปัจจุบัน ใช้ BenQ DW1655 ทนดี อ่านเขียนทั้ง DVD + CD
                  (เขียน DVD หมดไปประมาณ 300 แผ่น CD 200 แผ่น แต่อ่านแผ่น DVD princo ไม่ได้ครับ)
                  แผ่นที่ใช้บ่อยๆก็ Konco DVD-R, VIO DVD+R, TDK DVD+R, princo CD, easy write CD
                  เขียนที่ความเร็วครึ่งนึงของแผ่นตลอด (DVD 4x - 8x,CD 24x)
                  ปล. ล่าสุดตัวนี้เคยเขียน t-blue DVD เสีย 3 แผ่นติด จากนั้นก็ไม่เจอการเขียนแผ่นเสียอีกเลย

ที่เพิ่งซื้อมาลองก็เป็น LG [GSA-H62L] Black LightScribe SATA
                  อ่านแผ่นทั่วๆไปไม่มีปัญหา เขียน Konco DVD-R, VIO DVD+R, princo CD ยังไม่พบแผ่นเสีย (ตอนนี้เพิ่งใช้เขียนไปประมาณยี่ห้อละ 5 แผ่น)
                  เขียนที่ความเร็วครึ่งนึงของแผ่นตลอด (DVD 4x - 8x,CD 24x) เหมือนกัน

ก็แล้วแต่ประสบการณ์ และ ความประทับใจล่ะมั้ง ผมว่านะ แล้วก็อยู่ที่การใช้งาน ปัจจัยอื่นๆอีกเยอะแยะ
                  เลือกที่ชอบดีสุดครับ

Comment

Working...
                  X