Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วของเนทผมลดลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วของเนทผมลดลง

คือ ผมใช้เนททรูอยู่คับ ใช้ความเร็ว1M (ดาวโหลด1M อัพโหลด512K)
    แต่ว่าตอนนี้ผมลองไปเช็คความเร็วดู ตอนนี้มันดาวโหลดแค่256k แล้วก็อัพโหลดไม่เกิน10kอ่าคับ
    มันเป็นเพราะอะไรหรอคับ ท่านใดรู้ช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุณคับ

มันเป็นได้หลายสาเหตุ เช่น Web ปลายทางมันช้าหรือเข้าไม่ได้ หรืออาจจะเป็นที่เราก็ได้ บางทีเน็ตช้า ผม Reset Router ก็หาย บางทีก็ไม่หาย ทั้ง ๆ ที่เข้าไป Download ข้อมูลจาก Web เดียวกันในเวลาไล่เลี่ยกัน

Comment

ผมโหลดบิทก็ได้ความเร็วเท่านี้เอง เซงมากๆ

Comment

เหมือนกันเลยครับ ผมล่ะไม่ค่อยอยากโหลดบิตเลยครับ พอดีไม่ใช่คอหนังด้วย เลยไม่ค่อยได้ใช้บิต แต่ถ้าใช้ก็ใช้ Flat Get ล่ะครับ

Comment

แหะๆ สงสัยผมต้องโทรไปคุยกับcall center ซ๋ะแล้ว

Comment

ในเราเตอร์ต่อได้เท่าไร?

Comment

Working...
            X