Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3850

อยากถามว่า 3850 ของ spark HIS sapphire มันแรงต่างกันมั้ยคับ เหนราคาต่างกันตั้งเยอะ
    หรือมันมีข้อดีข้อเสียยังไงช่วยบอกหน่อยคับ

ต่างที่ประกัน (ตัวการ์ดบางยี่ห้อก็ต่างด้วย)

Comment

ตอนแรกผมว่าจะซื้อของ sapphire แต่เหนของ spark ถูกดีเลยว่าจะเปลี่ยนเปน spark แทนมันจะเวิคมั้ยอะ

Comment

Originally posted by kamajung28 View Post
        ตอนแรกผมว่าจะซื้อของ sapphire แต่เหนของ spark ถูกดีเลยว่าจะเปลี่ยนเปน spark แทนมันจะเวิคมั้ยอะ
        OK เวิร์ก

Comment

เหมือนๆกันอะครับ HIS Sapphire ออกมาจากโรงงานของATIเหมือนกันแค่แปะยี่ห้องส่วน spark น่าจะเป็นการ์ดที่ผลิตเอง

Comment

ตอบแบบไม่ต้องคิดกันเลย - -''

Comment

อีกอย่างที่ต่างครับ ประกัน 2 ปี กับ 3 ปี

Comment

แล้วคุณภาพการ์ดหละคับ

Comment

Originally posted by kamajung28 View Post
                  แล้วคุณภาพการ์ดหละคับ
                  ความแรงใกล้เคียงากัน คุณภาพน่าจะพอๆ กัน เพราะมาจากโรงงานเดียวกัน

Comment

ok คับ spark ฟังธง!!!!!!

Comment

ok คับ spark ฟังธง!!!!!!
                      ข้อมูล Spark Radeon HD 3850

Last edited by TWK.; 31 Jan 2008, 19:33:46.

Comment

Spark Radeon HD3850 Blue Giant อีกรายคับ ฟันเสาไฟฟ้า!!

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                          Spark Radeon HD3850 Blue Giant อีกรายคับ ฟันเสาไฟฟ้า!!
                          ขอให้โดนไฟช็อต สาตุ๊-/\-

Comment

ของ Sapphire นี่ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าตอนนี้ยังเป็น Reference Card เหมือนเดิมมั้ย (ถ้าเปิดมาแดงก็คงใช่ แต่ถ้าเป็นน้ำเงินอันนี้ไม่ใช่แน่นอน) แต่ HIS รู้สึกจะยังเป็นอยู่ ส่วน Spark เป็นการ์ดออกแบบเอง ลือกันว่ามันเย็นดีมากครับ ส่วนเรื่องประกันมีของ Spark เจ้าเดียวที่ประกัน 2 ปี ส่วนของ HIS ประกัน 3 ปีจาก Advice (เขาว่าไม่น่าประทับใจ) ส่วนของ Sapphire ประกัน 3 ปีจาก A&L ครับ (อันนี้บางคนก็ว่าไม่น่าประทับใจเช่นกัน)

Comment

ทุกยี่ห้อตามมาตรฐานจะตั้ง core/mem มาเท่ากันครับ ความแรงไม่แตกต่างกันเกิน 5% แน่นอน
                              ยกเว้นรุ่น OC ที่อาจจะปรับมามากกว่าปกตินิด

Comment

Working...
                              X