Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มันเกิดอะไรขึ้นกับคอมผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มันเกิดอะไรขึ้นกับคอมผม

อาการเป็นเเบบนี้
    กดปุ่มเปิดเครื้อง...จอดํา(ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอเลยเหมือนกับว่ามันไม่มีสัญญาณจาก vga)...ตัว m/b ไม่มีเสียงติ้ด...mouse optical ไม่มีไฟเเดงๆ...เเต่พัดลม cpu, case, vga หมุนเป็นปกติ...dvd เปิดปิดได้. สายต่อถูกทุกอย่าง. spec ตามนี้

m/b : ASUS P5KR
    Power : EG465P-VE (FMA) 460W
    CPU : E8200
    VGA : 8600GT XXX

เคยใช้ได้ปกติเมื่อวาน เเต่มาตอนเช้าเป็นเเบบนี้ ช่วยวิเคราะหน่อยครับว่าอะไรมันเสีย ขอบคุณครับ

psu ติดไหม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      psu ติดไหม

เห็นเค้าบอก พัดลมหมุนหนิท่าน

Comment

เซ็งๆ ยกไปให้ร้านดูเมื้อวาน พี่เขาบอกว่าไม่มีอะไรเสีย เอากลับมาใช้ได้อยู่สักพักเเล้วเป็นอีก

Comment

Mainboard เสียหรือเปล่าครับ หรือว่าเสียบสายอะไรไม่แน่น

Comment

ถ้าไม่มีทั้งเสียงแล้วล่ะก็ ผมฟันธงว่า CPU ครับ

Comment

ถอดทุกอย่างออก เอาเอา cpu มานั่งดูเล่นสักแปบ แล้วเสียบเข้าไปใหม่อ่าคับ

ถ้าผมเป็นก่ทำงี้แหละ มานก่ดีเอง

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                เห็นเค้าบอก พัดลมหมุนหนิท่าน
                เออเนอะ ^^"

ลองถอดแรม แล้วเปิดดูคับ

Comment

ถอดทุกอย่างมาหมดหละเเล้วใส่กลับ...ยังไม่หาย T_T

Comment

เเล้วถ้าเปิดเครื้องเเล้วไม่มีเสียง "ติ้ดๆ" เเปลว่าอะไรอ่ะครับ? ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by YoYoYo View Post
                      เเล้วถ้าเปิดเครื้องเเล้วไม่มีเสียง "ติ้ดๆ" เเปลว่าอะไรอ่ะครับ? ขอบคุณครับ
                      แล้วได้ต่อลำโพงป่าวคับ อันเล็กๆอะ

Comment

มาดูเฉยๆ

Comment

สงสัยลืมต่อลำโพง

Comment

ลําโพงต่อเเล้วคับ confirm เมื่อก่อนยังดังๆอยู่เลย เเต่มาตอนนี้ไม่ดังเเล้ว

Comment

ผู้ต้องสงสัย ram m/b ลองหาแรมมาสลับ หรือ ใส่ตัวเดียวดู

Comment

Working...
                              X