Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV Tuner ตัวไหน บันทึกภาพได้ชัดขนาดนี้ครับ หรือมีตัวอื่นก็แนะนำผมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV Tuner ตัวไหน บันทึกภาพได้ชัดขนาดนี้ครับ หรือมีตัวอื่นก็แนะนำผมด้วยครับ

ภาพอ้างอิงนะครับ ภาพมาจากเว็บบิทแห่งหนึ่งที่เค้าอัดแล้วเอามาแจกครับ

ผมหา TV Tuner ตัวที่พอใช้ได้ ราคาไม่แพงอยู่ครับ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ถ้าได้ตัวที่อัดได้ขัดเหมือนใน SS ก็จะดีมากครับ ขอบคุณครับ

(ราคาไม่เกิน 1,200 นะครับ)
    Last edited by For Fun; 31 Jan 2008, 20:52:46.

HDDเยอะๆเลือกความละเอียดสูงสุดในโปรแกรมของจูนเนอร์
    และก็สัญญาณinput ต่อตรงกับเครื่องรับดาวเทียมครับ ได้แบบนี้เลย

ลองทำมาแล้ว Winfast TV2000XP Expert

Comment

่input ต้องชัดด้วยครับ ไม่ใช่เสียบเสาอากาศรุ่นไหนก็ไม่มีชัด

Comment

ดาวเทียมเลยหรอครับเนี้ย

Comment

ผมว่า avermedia ก็โอเคนะครับ ปรับสุด อัดแค่ครึ่งชั่วโมงก็เกิน 1 GB แล้ว

Comment

ถ้าเสาอากาศชัด มันก็อัดชัด

ผมอัดก็ชัดแบบนี้แหละ แต่ของผมมันเป็นเครื่อง DVD Recorder ... ผมว่า ของเขาก็เป็น Recorder มากกว่า หลังจากอัดลงแผ่น ก็เอาเข้าคอมมาแปลงอีกที

Panasonic Recorder แบบไม่มีฮาร์ดดิสก์ ประมาณ 5,000 เอง สะดวกกว่าเยอะ

Comment

แนะนำ DVD Recorder ครับ อัดลงฮาร์ดดิสก์แล้วเขียนแผ่น DVD ไปเลยครับ ง่ายดี
              --------------------
              เสาอากาศต้องชัดครับ ไม่งั้นจบเกม

Comment

yuan falcon2 คับ

ตัวละ 4900 เลือกแค็ปเป็น mpeg2 5 หรือ 9 mbps

รับรองชัดแน่นอน

YUAN SmartVDO Falcon2 PVR-PG600-2 Hardware MPEG2 TV Tuner

http://www.mp3tohome.com/computer/yu...er-p-2266.html

Comment

ทำไของผมอัดแล้วได้แต่ภาพ
                  ไม่มีเสียงครับ
                  ผมใช้ DTECH ครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    yuan falcon2 คับ

ตัวละ 4900 เลือกแค็ปเป็น mpeg2 5 หรือ 9 mbps

รับรองชัดแน่นอน

YUAN SmartVDO Falcon2 PVR-PG600-2 Hardware MPEG2 TV Tuner

http://www.mp3tohome.com/computer/yu...er-p-2266.html

แปลว่าไม่ได้อ่าน ที่ จขกท. เขียนไว้เลยใช่ป่ะ

Comment

บันทึกได้แต่มันไม่มีเสียงครับ
                      เป็นเพราะอะไรเหรอครับ (DTECH)

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                        บันทึกได้แต่มันไม่มีเสียงครับ
                        เป็นเพราะอะไรเหรอครับ (DTECH)
                        เสียบสายด้านหลังการ์ด DTECH(ช่อง Line out)
                        เข้าที่ Line in ของเมนบอร์ดหรือยังครับ
                        แล้วไปปรับที่ Control ดู ให้เปิด Line สุดๆ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                          แปลว่าไม่ได้อ่าน ที่ จขกท. เขียนไว้เลยใช่ป่ะ
                          ก็อ่านนะคับ แต่ถ้าจะให้ชัดก็ต้องราคานีแหละ^^"

Comment

แล้วของพี่ๆในocz ต่อกับเสาอากาศหรอ *-* งง เอาภาพมาลงหน่อยๆ ขุดๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากดูของพี่ๆ

Comment

จากภาพมันต่อ Cable หรือ ไม่ก็ จานแล้ว ชัดจัด

ส่วนเสา สามวันดีสี่วันไข้ โดนคลื่นวิทยุชุมชนรบกวนเยอะโครต

Comment

Working...
                              X