Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 ช่วยด้วยครับ

คือผมลงไดรเวอ บลูทูธของ s41 พอรีสตาทคอมแล้วมันเข้าวินโดวไม่ได้ครับ ขึ้นเป็นจอสีฟ้าแทน พอมีทางให้มันเข้าวินโดวได้โดยไม่ต้องเอาไปลงวินโดวใหม่รึป่าวครับ ช่วยทีนะครับ

เข้า Safe Mode ดูครับ ลบไดร์เวอร์ที่คิดว่ามีปัญหาออกไป นะ คงจะเข้าวินโดวส์ได้
    น่าจะกด F8 ตอน boot มั้งนะ

Comment

เซฟโหมดก้อเข้าไม่ได้ครับ มันขึ้นมาอย่างนี้อ่ะครับตอนจอฟ้าๆ

STOP: c000021a {Fatal System Error}
      The window Logon Process terminated unexpectedly with a status of 0xc0000139 (0x00000000 0x00000000).
      The system has been shut down.

พอมีทางมั้ยครับเนี่ย

Comment

เปลี่ยน win แหระครับ

Comment

Originally posted by iaguna View Post
          เซฟโหมดก้อเข้าไม่ได้ครับ มันขึ้นมาอย่างนี้อ่ะครับตอนจอฟ้าๆ

STOP: c000021a {Fatal System Error}
          The window Logon Process terminated unexpectedly with a status of 0xc0000139 (0x00000000 0x00000000).
          The system has been shut down.

หยุด: c000021a {ข้อผิดพลาดระบบถึงตาย}
          หน้าต่าง Logon กระบวนการที่ยกเลิกอย่างไม่ได้คาดคิดมาก่อนกับสถานะของ 0xc0000139 ( 0x00000000 0x00000000 ).
          ระบบปิดเครื่อง...

จนปัญญาขอรับ ท่าว่าเข้า Safe Mode ไม่ได้นี้อาการหนัก ละ
          สงสัยจะต้องวินโดวส์ใหม่ จริงๆ ซะละมั้งคับ
          Last edited by TWK.; 31 Jan 2008, 22:40:11.

Comment

เคยเปนคับรู้สึกตอนนั้นผมจะลงไดร์เวอร์บลูทูธทับไปมั้งคับ เหมือนมันจะเกิดconflict อาการเดียวกะน้าเลย
            สุดท้ายตัดใจลงวินโดว์ใหม่ไปเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ ต้องลงใหม่จนได้ -*-

Comment

อาจเป็นที่ไฟล์ msvcrt.dll นะครับ
                ผมเคยลงโปรแกรมโปรแกรมหนึ่ง มันเอาไฟล์เก่ามาทับเลยเข้า windows ไม่ได้เลย
                save mode ก็เข้าไม่ได้ ลองดู google เคยมีคนโพสไว้ครับ
                copy ไฟล์จากเครื่องอื่นมาทับก็ใช้ได้เลยครับ
                http://www.sqlreportingservices.net/Ask/4234.aspx

Comment

Working...
                X