Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับปัญหาเสียงของ socket 775

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับปัญหาเสียงของ socket 775

ผมรู้สึกว่ามันดังมากๆ นี่เวลาเปิดรู้สึกรำคาญมากๆ บางทีเปิดกะทีวีไม่ได้ยินเสียงทีวีเลยอะ - -
    มีวิธีแก้ป่ะครับใครรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ เออแล้วไปซื้อพัดลมที่ซิงเป็นทองแดงเสียงจะลดลงป่าวแล้ว
    ราคามันเท่าไหร่ ตอนนี้เป็น p4 3.2 น่ะครับใครรู้ช่วยที ขอบคุณมากครับ

Originally posted by hereticdemo View Post
    ผมรู้สึกว่ามันดังมากๆ นี่เวลาเปิดรู้สึกรำคาญมากๆ บางทีเปิดกะทีวีไม่ได้ยินเสียงทีวีเลยอะ - -
    มีวิธีแก้ป่ะครับใครรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ เออแล้วไปซื้อพัดลมที่ซิงเป็นทองแดงเสียงจะลดลงป่าวแล้ว
    ราคามันเท่าไหร่ ตอนนี้เป็น p4 3.2 น่ะครับใครรู้ช่วยที ขอบคุณมากครับ

http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=304

ราคา 2250 ฿

Comment

อ่ะ T-T ยังไงผมก็ขอตัวถูกกว่านี้หน่อย ไม่ต้องสวย ไม่ต้องดีมาก ขอแค่เปลี่ยนจากเดิม ๆให้มันเสียงเงียบๆหน่อยอ่ะครับ เห้อ

Comment

Originally posted by hereticdemo View Post
        อ่ะ T-T ยังไงผมก็ขอตัวถูกกว่านี้หน่อย ไม่ต้องสวย ไม่ต้องดีมาก ขอแค่เปลี่ยนจากเดิม ๆให้มันเสียงเงียบๆหน่อยอ่ะครับ เห้อ
        งบเท่าไหร่ล่ะคับ เด๋วจะได้แนะนำถูก

Comment

อ่ะ ขอไม่เกิน1000แล้วกันครับ ได้500 ต้นๆก็ดีครับ

Comment

ลองไปดูซิงค์ของจีนที่ zeer รังสิตดูคล้ายๆชามข้าวหมาของซาลแมนมีตัวปรับรอบด้วยไม่เกินพัน

Comment

mainboard อะไร
              ปรับ speed ของ fan ได้มั้ย
              เช่นของ asus จะมี function Q-fan

Comment

อ่ะ บอร์ด ของ asus แหละครับ แล้ว Q-fan ปรับไงครับ สอนผมที อิอิ

Comment

อ่ะ บอร์ด ของ asus แหละครับ แล้ว Q-fan ปรับไงครับ สอนผมที อิอิ
                  ไม่รู้จะเหมือนกันมั้ย
                  เข้า bios แล้วเลือก Power option =>
                  Hardware Monitor =>
                  Q-fan ปรับเป็น enable

แล้วจะมี menu Fan ratio ให้เลือกปรับ (ปรับเป็น auto หรือจะปรับเป็น % ก็ได้)

Comment

อ่ะ วิว้ ผมลองดูแล้วเงียบแล้วคร๊าบ อิอิ ขอบคุณมากคร๊าบ

Comment

อ่ะ ผมก็เพิ่งรู้น๊ะเนี่ย หลงฟังเสียงมันหอนมาตั้งนาน แล้วมันจะมีผลเรื่องความร้อนมั๊ยครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน เลยลองรื้อออกมาดู ร้องโหเลย ซื้อคอมมาตั้งแพงดันหยอดซิลิโคนมาให้นิดเดียว แล้วมันจะไม่ร้อนได้ยังไง เปิดคอมยังไม่ทันไรเสียงโคตรดัง เลยซื้อซิลิโคนมาหยอดเพิ่ม ซิงค์ตัวเดิม ทีนี้เงียบเลย ไม่ต้อง Q Fan ด้วย

Comment

Originally posted by ขุนแผน View Post
                          อ่ะ ผมก็เพิ่งรู้น๊ะเนี่ย หลงฟังเสียงมันหอนมาตั้งนาน แล้วมันจะมีผลเรื่องความร้อนมั๊ยครับ
                          ต้องลองเปรียบเทียบดูนะครับ
                          ผมใช้อยู่ q-fan เป็น auto พัดลมรอบอยู่ที่ 2000-2600 (แล้วแต่ อุณหภูมิภายนอก+load)
                          PD2.8@3.4 temp 50-60C ร้อนหน่อยแต่ stable

Comment

ผมใช้นินจา ไมได้ยินเสียงอะไรเลยครับ ถ้าไม่เอาหูเข้าไปใกล้ๆเคส

Comment

Working...
                            X