Announcement

Collapse
No announcement yet.

**Asus f8sv-4s018** 41900 รวม vat

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **Asus f8sv-4s018** 41900 รวม vat

อยากทราบว่าคุณภาพเป็นไงบ้างครับ เทียบกับ S41 335 แตกต่างกันยังไงบ้างครับในเรื่องของการใช้งาน เพราะราคาพอๆกันเลย

Processor Intel Core2 Duo Processor T7250 2.0 Ghz 800MHz FSB

Chipset Mobile Intel PM965 Express Chipset with ICH8M

Memory 1 GB DDR2 667 MHz SDRAM, expansion up to 4GB SDRAM*

Display 14.1" WXGA+ (1440x900 resolution and 16 M colors)

VGA NVIDIA GeForce 8600MGT with Ext 256MB VRAM, TurboCache up to 1024MB

Hard disk SATA 120 (5400rpm)

Modem/FAX Integrated MDC Fax/ Modem (ASUS)
    Optical Drive Optical Drive
    Expansion port
    1 x VGA port/Mini D-sub 15-pin for external monitor
    1 x Headphone-out jack (SPDIF)
    1 x Microphone-in jack
    1 x RJ11 Modem jack for phone line
    1 x RJ45 LAN Jack for LAN insert
    5 x USB 2.0 ports
    1 x IEEE 1394 port
    1 x TV Out (S-Video composite)
    1 x Express Card
    1 x Infrared Port(CIR)
    1 x DVI Port

Audio Integrated Azalia compliant audio chip, with 3D effect & full duplex Built-in speaker and microphone

OS Support DOS ( รุ่นี้ ไม่มี license windwows)

Battery 6 cell, 4800mAh, 53Whrs
    AC Adapter Output: 19 V DC, 4.7A, 90W
    Input: 100— 240V AC, 50/60Hz universal
    Dimension 34.0 x 24.4 x 3.72 cm
    2.59kg(with 6-Cell Battery)
    Last edited by inkzzz; 1 Feb 2008, 00:32:14.

ร้านไหนครับเนี่ย

Comment

พันทิพครับ แต่ละร้าน ราคา ใกล้เคียงกันหมดครับ ต่างกันประมาณ 500

แล้ว service ของ asus เป็นไงครับ เทียบกะ benQ

Comment

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ที่เห็นเค้าคุยๆกัน benQ ใช้ได้เลยไม่มีใครติ

แต่ผมว่า 41900 รวม vat มันไม่น่าได้นะครับ เคยเห็นมีคนบอก 4หมื่นปลาย

ถ้าเทียบกับS41 335 ตามสเปก S41 335 ดีกว่า ที่CPU 2.2 แรม2G HD160 และเบากว่า
        แต่Asus f8sv-4s018 จอละเอียดกว่า การ์ดตอแรงกว่า มีวิสต้า ส่วนเรื่องพอร์ตต่างๆไม่แน่ใจครับ
        Last edited by KORNKV; 1 Feb 2008, 00:32:50.

Comment

41900 ราคานี้จริงๆครับ เพิ่งไปดูมาวันนี้เอง ก็เลยเอะๆ spec ใกล้เคียงกัน เลยเข้ามา post ถามเรื่องการใช้งาน กะ service ว่าแตกต่างกันยังไง จะได้ตัดสินใจสอยถูกน่ะครับ

s41 คนใช้กันเยอะมาก ก็ของเค้าดีจริงๆ ก็ดูๆไว้เหมือนกันแหละครับ แต่พอเห็นตัวนี้ spec พอกันเลยตั้งถามดู

Comment

ถ้าราคานี้จริง ผมเลือก Asus f8sv-4s018 นะ แล้วแต่ชอบครับ

ว่าแต่ไปถามร้านไหนมา บอกกันบ้างสิครับ

Comment

asus เลยครับ มั่นใจได้แน่นอน service ดีครับ

เพื่อนผมซื้อมา 40,900เองครับ vat แล้ว

ส่วน41900 น่าจะเป็นcsc จะดีหน่อยตรงที่ราคานี้เค้าให้ผ่อน 0% 10เดือนมั้งถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

จำร้านไม่ได้จริงๆครับ แต่ที่เดินผ่านๆ ก็ราคานี้ทั้งนั้นเลยครับ
                ตั้งไว้ 40900
                แล้วถามว่า + vat เท่าไหร่ เค้าก็ตอบ 1000 เป็น 41900 น่ะครับ ร้านจำไม่ได้จิงๆครับรีบเดิน

Comment

ถ้าเงินถึงก้เล่น ASUS ไปครับ การ์ดแรงกว่า แต่ไหงเป็น T7250 ล่ะนั่น ทำไมไม่ทำมา เป็น 7300 ขึ้นน้อออไม่เข้าใจฃ
                  Edit หน่อย
                  ดันไม่มี HDMI อีก เฮ้อออ

Comment

csc ??? คืออะไรครับ

Comment

ถนัดลดสเปกกันจัง ราคานี้ถอยไปเลยครับ

csc คือร้านครับ

Comment

Originally posted by inkzzz View Post
                        csc ??? คืออะไรครับ
                        น่าจะหมายถึงร้านเซียร์ครับ

Comment

เลือกไม่ถูกเลยครับ

acer - http://www.9final.com/computer/acer-...gt-p-7331.html

BenQ - http://www.9final.com/computer/benq-...ux-p-6597.html

Asus - http://www.9final.com/computer/asus-...-m-p-6729.html

ยังไม่รวมพวก lenovo Hp compaq ที่ราคาใกล้เคียงกัน spec คล้ายๆกันอีก

เลือกยากแฮะ

Comment

เวบนี้แพงจัง

Comment

55555 เจอผู้ร่วมอุดมการแล้วครับผมก็เป็นครับไอ้อาการสับสนว่าจะเอาตัวไหนดี ระหว่าง 5920 f8sv y510 3ตัวนี้นะครับถ้าดูตาม spec ที่ตัว top จะ spec เท่ากันครับ คือ t7500 8600gt ram2G อะครับ ดูที่ราคา y510 ถูกสุดที่
                              ประมาณ 44000 รวม vat ดูที่ประกัน f8sv ได้ที2ปีตัวอื่น1ปี แต่ f8sv ไม่มี windows ให้ ด้านบริการเค้าว่า asusดีสุด
                              ด้านความทนทานเค้าว่า lenovoก็ไม่เลว ด้านยอดขาย acerนำมาเลยครับ หลังจากการชั่งใจอยู่นานก็ตัด acerทิ้งเพราะตัวเก่าเป็น acer มันพังเร็วไปหน่อย เหลือ2ผู้ท้าชิง ตัวผมอยากได้ asus ครับแต่ด้วยกำลังทรัพย์จึงจำใจถอย
                              y510 มาเมื่อวานเองครับเพราะต้องรีบใช้งาน สำหรับผู้ที่เป็นเหมือนผมและไม่รีบก็รอดูงาน comworld ก่อนก็ได้ครับเพื่อจะมีตัวที่ใช้ cpu ใหม่ชื่ออะไรนะผมจำไม่ได้เข้ามาแล้วพวกนี้ราคาจะลงครับ ส่วน s41 ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ
                              อ้อ f8sv นั้นตัวปัจจุบันมี T7500 กับ T7250 ครับเป็นตัวใหม่ส่วน T7300 กับ T7100 รู้สึกจะไม่มีแล้วครับ

Comment

Working...
                              X