Announcement

Collapse
No announcement yet.

ocการ์ดแล้วเล่นเกมส์สักพักค้างเกี่ยวกับอะไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ocการ์ดแล้วเล่นเกมส์สักพักค้างเกี่ยวกับอะไรหรอครับ

ocการ์ดแล้วเล่นเกมส์สักพักค้างเกี่ยวกับอะไรหรอครับ เกี่ยวกับว่าการ์ดไปไม่ไหวป่ะครับ ผมocจาก 600,800 มาเป็น 720,850 ใช้การ์ดGALAXY 8600GT OC ช่วยตอบทีครับเล่นเกมส์กำลังมันเลยครับ

อาจจะมาจากความร้อนครับ รองเปลี่ยนระบบระบายความร้อนดูครับ

Comment

ใช้เดิมๆ เล่นดูเป็นปาวนะ หรือ oc ไม่เสถียรก็ลด oc ลงมากหน่อย
      งั้นลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ตัวอื่นดูนะ

Comment

รู้สึกท่าน จะ oc มากไปนะคับ ตรง core เดิมๆ 600 ท่านล่อ 720 เอาแค่ 650-670 มันก็จะแย่แล้ว
        ส่วม men เดิม 800 ท่าน oc ไป 850 นี่ยังพอทนได้หน่อยลองปรับที่ core ให้ลดลงดีกว่าคับ

Comment

ผมว่า oc ไว้เอาคะแนนดีกว่า ส่วนเล่นเกม เอาแบบเดิมๆเหอะคับ สบายใจ

Comment

ซิ้งเดิมๆของมันFull Load ประมาณ80 ของท่านเท่าไหร่ละครับ ต้องดูเรื่องความร้อนก่อน

ลองลด Core มาอีกหน่อยแล้วเล่นเกมดูว่าค้างอีกไม๊ เพราะการ์ดบางตัวความสามารถมันไม่เท่ากัน

ตอนนี้ใช้ไดรเว่อร์ตัวไหนอยู่ครับ

*ตัวนี้เอาคะแนน 750/1900 ชิวๆ เล่นเกมจิงๆ 730/930 ใช้แบบเสถียรถนอมการ์ด 700/900
            Last edited by nawachookit; 1 Feb 2008, 11:05:11.

Comment

ของผมใช้ซิ้งTHERMALRIGHT FULL LOAD ประมาณ57-60 ครับ เกี่ยวกับDRIVERไหมครับ แล้วท่าoc มันจะเร็วขึ้นแบบเห็นผลเลยไหมครับ ผมเน้นเล่นเกมส์อ่ะครับ DRIVER ผมใช้169.09 อยู่ครับ

Comment

บอกตามตรง ได้เพิ่มซัก 4FPS ก็ดีใจหายแล้วครับ ลากการ์ด
                มีไม่กี่รุ่นหรอกครับ ที่ลากแล้วคุ้มในการใช้งานจริง
                จูนวินโดวส์ดี ๆ ไล่ปิด services ที่ไม่ใช้งาน ยังจะเห็นผลกว่าเลย

Comment

เคยเจอเวลา OC การ์ดจอแล้วเทสตู้ปลากับ 3Dmark รันได้นะครับไม่ค้าง ไม่มีปัญหา แต่พอเวลาใช้งานจิงอาจจะค้างได้ มันไม่เหมือนกัน เทสแค่ไม่กี่นาทีเล่นเกมส์เป็น ชม.ครับ ความร้อนมันย่อมแตกต่างกันด้วย

Comment

อยากถามครับว่าDRIVERตัวไหนเล่นเกมส์ดีๆอ่ะครับแนะนำทีครับ และส่วนมากเค้านิยมocการ์ดจอกันไว้ใช้งานไหมครับ

Comment

Originally posted by retrobank View Post
                      อยากถามครับว่าDRIVERตัวไหนเล่นเกมส์ดีๆอ่ะครับแนะนำทีครับ และส่วนมากเค้านิยมocการ์ดจอกันไว้ใช้งานไหมครับ
                      169.21 WHQL

Comment

Working...
                      X