Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามที่ผู้ได้ลอง Sapphire HD3650 เป็นยังไงบ้างครับ ร้อนไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามที่ผู้ได้ลอง Sapphire HD3650 เป็นยังไงบ้างครับ ร้อนไหม ครับ

คือผมสนใจจะซื้อรุ่นนี้ เลยอยากถามผู้ที่ได้ทดลอง หรือใช้อยู่ว่า มันร้อนไหม ครับเห็นในเวปมันไม่มี พัดลม ใช่ไหม ครับ

Sapphire HD3650 / 512 512MB DDR3 128bit 725/1600 120pipe

ดันให้
    รอคนใช้รีวิว ด้วยครับ อยากรู้คะแนน 3DMark01-06 ด้วยอะ

Comment

มีพัดลม เดี๋ยวหาโปรเทสก่องหายไปไหนไม่รู้เพิ่งลงใหม่
      -*-

Comment

จะซื้อตัวนี้เหมือนกันครับ

Comment

รอดูอยู่เหมือนกันครับ

ก็งงๆอยู่เหมือนกัน ของมีขายในไทยแล้ว แต่ยังไม่เห็นรีวิวแบบเต็มๆสักที

ทั้งในเว็บไทยและเว็บนอก(เท่าที่ติดตามอ่านนะ) รึมันจะมีอะไรบางอย่างที่เราไม่รู้ ฮึๆๆ ^_^

Comment

ชิมลางไม่ดี

จริงๆไปหา 3850/3870 ระยองดันไม่มี/ของหมดเลยหมั่นไส้...
            เหลือแค่ 3650 2 ตัว หาจนทั่วละ เลยเอามาซะตัว กะแรมอีกคู่ จาลง Vista32SP1 เพราะมันเห็น 4กิกแล้ว...
            ปรากฏว่า แผ่นหาย -*- เซงไปเรื่อยๆเลยคราวนี้...
            Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:25:24.

Comment

^
              คะแนนรวม 06 ไม่ออกนะ (โดยเฉพาะ CPU)

Comment

http://service.futuremark.com/orb/re...0&UID=13816333

ดูเอานะ บอกด้วย ดูไม่เป็นอ่ะ

ระบบไม่ OC ใดๆนอกจากบัส CPU
                --------------------------
                ลืมไป... เรามีแค่ 3D mark06
                Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:25:24.

Comment

^
                  แรงดีเลยนะเนี้ย นี้ขนาด CPU ไม่แรงนะ คะแนน OK นะ
                  ถ้าเอาไปใส่เทสพวก CPU แรงๆ น่าจะได้ 6-7000 คะแนนได้มั้ง

Comment

มันจาแรงกว่า 2600XT DDR4 ไหม อะ

Comment

ตัวนี้ คิดว่าน่าจาแพ้ 7600GT รึป่าวครับ หรือว่า ได้ๆกัน ราคาได้ๆกัน

ปล. HD 3870 และ 3850 จะแพงขึ้นรึป่าวครับ มีพวก 3650 และ 3450 ออกมา >,<'a
                      ( งงทำไมปล่อยตัวแรงออกมาแล้วค่อยมาปล่อยตัวล่างๆ อ่า)

Comment

ลืมบอกไปรันเสร็จ ATI บอก 56 องศา
                        ห้าหกรอบละ(เปิดไว้ก่อนรันจะได้มองเห็นง่ายๆ)
                        ไม่แอร์ไม่ระบาย เคสปิดห่วยๆ ห้องปิด(หอพัก)

++
                        ++

ใครใช้เซตประมาณนี้(สภาพแวดล้อมร้อนๆอับๆ) oc bus ไป 333 ซิงเดิมๆ temp เท่าไรอ่ะ PM มาที สูตรด้วยยิ่งดีเยย

++
                        ++
                        Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:26:00.

Comment

^
                          อืม ถือว่าเย็นมากเลย นะ
                          อ้อ นี้เค้าใช้ Q6600 @ 3.6GHz เทส นะ

http://www.overclock3d.net/reviews.p..._pcs_edition/4

Comment

ไม่ต่างกันเท่าไร มั้ง

กำ PCIe 2.0 ไมไม่ต่างกันเท่าไรอ่ะคะแนนอ่ะ GPU เราก็ 725 -*-

Intel Core2Quad Q6600 @ 3.6GHz
                            Asus P5E3 DDR3 Motherboard
                            Kingston HyperX PC3-11000 CL7 DDR3 2gb Kit
                            OCZ GameXtream 850w
                            Hitachi 7K160 HDD
                            Samsung DVD-RW
                            Silverstone TJ09S Case
                            Noctua NH-U12P Cooler
                            Dell 2405FPW Display
                            Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:26:00.

Comment

4400 คะแนนใช้ได้ครับผม ของเก่า HD2600XT+AMD64 3000+ ผมได้ 4300 เอง

Comment

Working...
                              X