Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำ FlashDrive ให้มันใช้แทน Drive A ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำ FlashDrive ให้มันใช้แทน Drive A ไหมครับ

ต้องการอย่างมากครับ เพราะผมจะ Flash bios การ์ดจอครับ แต่เครื่องผมไม่มี Drive A ครับ

ท่านใดมีวิธีทำช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.ที่ Pantip มีสวิตช์ เปิด-ปิด เครื่องขายไหมครับ เผื่อไม่ได้ใส่เคสครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ใช้รุ่นไรอยู่ครับ

ที่ Pantip มีสวิตช์ เปิด-ปิด เครื่องขายไหมครับ ?
    - มีครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
      ใช้รุ่นไรอยู่ครับ

ที่ Pantip มีสวิตช์ เปิด-ปิด เครื่องขายไหมครับ ?
      - มีครับ
      ผมแค่ต้องการวิธีที่สามารถที่จะใช้ FlashDrive แทนไดรฟ์ A ครับ บางทีจะลงไดรเวอร์ RAID ด้วยครับ

สวิตช์มีขายที่ไหนครับ ชั้นไนครับ

Comment

เหมือนเคยทำนะครับ จำไม่ได้แล้ว ลองฟอร์แมตเป็น boot disk ดู แล้วเอา bios ยัดใส่ไปด้วย หรือไม่ก็ใช้พวก hiren's boot บูตเข้าดอสแล้วจัดการ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
          เหมือนเคยทำนะครับ จำไม่ได้แล้ว ลองฟอร์แมตเป็น boot disk ดู แล้วเอา bios ยัดใส่ไปด้วย หรือไม่ก็ใช้พวก hiren's boot บูตเข้าดอสแล้วจัดการ
          ทำไงครับ

Comment

ลองไปหาในห้องซอฟท์แวร์หรือtip..นี่แหละเคยอ่านเจอ
            วิธีการก็มีอยู่ว่าต้องใช้โปรมแกรมชื่อไรไม่รุจำไม่ได้ฟอแม็ตแฟรตไดร์อะ แร้วก็ต้องมีไฟล์บู๊ตใส่เข้าไป
            Last edited by dordeg; 1 Feb 2008, 13:53:39.

Comment

ใครมีบ้าง

Comment

ไม่มีใครรู้เลย

Comment

ใช้ Hiren อะชัว

Comment

ผมมีคับเอามั้ย

Comment

อ่ะ โปรแกรม+วิธีทำให้ Flashdrive Boot ได้

http://www.siamplugin.com/forums/ind...st=0&#entry563

ปล.ผมเคยใช้ Flashdrive Up bios สะดวกมากๆ
                      ปล2.แต่ ถ้า Raid ก็คงใช้ได้เหมือนกัน
                      ปล3.ธรรมดา Flashdrive มันบูตด้วยตัวมันเองไม่ได้นะครับ ต้องมี Solfware เข้าช่วยด้วย ลองอ่านดูดีดีแล้ว
                      ปล4. ทำ Hiren Boot สบายๆ แต่บอร์ดต้องสามารถบูตจาก USB ได้นะครับ (First Boot = USB)

Comment

พอดีผมจะลงไดรเวอร์ ACHI ของบอร์ดนะครับ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          ผมมีคับเอามั้ย
                          เอาครับ

Comment

Working...
                          X