Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอด **INTEL** ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอด **INTEL** ดีมั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช่ ASUS อยู่ครับผม แต่อยากลอง INTEL ดูบ้างอะครับผม ว่ามันดีมั้ย
    แล้วเพื่อนๆ คิดว่าไงครับผม

ใครมีประสบการ ก็ช่วยๆ บอกกันหน่อย น่ะครับผม

ดีคับ เสถียรดี

Comment

เห็นถามเรื่อง Mainboard Intel
      สนใจ มือสอง ที่ไม่ได้ใช้มั้ยอะครับ

เรื่องของเรื่องคือ พี่หัวหน้าผม เค้าให้ผมซ่อมคอมให้
      เปิดแล้วก็ดับ เดี๋ยวก็ดับ ผมบอกพี่เค้าเลย จากประสบการณ์
      เมนบอร์ดครับพี่ พี่เค้าก็ไปซื้อของ Intel ตัวดีสุดมา
      พอต่อ อาการเหมือนเดิม เปิดแล้วดับ

ก็เลย ชิบหายละ หรือว่า Power Supply
      ตกลงจริงอะครับ Power Supply หลังจากนั้น
      ก็ไม่ได้ใช้งานอีกเลย Mainboard Intel ตัวนี้

ตอนนี้กองอยู่ห้องผมอะครับ พี่เค้าฝากขายในบอร์ด
      ผมก็นะ จะขายได้เร้อ Intel หาคนสนใจน้อยอะ
      เลยยังไม่ได้โพสขายซักทีน่ะครับ

อ้อ ตัวรุ่น Chipset บน Mainboard ผมจำไม่ได้น่ะครับ อยู่ที่บ้าน
      น่าจะ P31 ไม่ก็ P35 พี่เค้าซื้อมา 3800 บาท
      ถ้าสนใจ ลดได้สุดๆ อะครับ เพราะพี่เค้าไม่ซีเรียสแล้วอะ

Comment

ประสพการณ์ผมคือ ถ้าเทียบกับ ASUS ในรุ่นเดียวกัน Intel C มันจะระเบิดก่อนอยู่เรื่อยไป

เช่น พวก 865GBF 865PERL นี่ ระเบิดหมดแล้ว แต่ P4P800 ยังใช้ได้ไม่เคยมีปัญหา

Comment

Intel เหมาะสำหรับทำงาน งับ โดยเฉพะพวก สำนักงาน เพราะ option สำหรับhome use จะไม่ค่อยมี OC ก็ไม่ค่อยได้ เหอๆ
          Last edited by Teardrop; 1 Feb 2008, 17:49:42.

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            Intel เหมาะสำหรับทำงาน งับ โดยเฉพะพวก สำนักงาน เพราะ option สำหรับhome use จะไม่ค่อยมี OC ก็ไม่ค่อยได้ เหอๆ

ตามพี่แกบอกเลยครับ ถ้าไม่บ้า OC ก็เล่น INTEL ได้ครับ น่าจะแมชกันดี (ผมก็ใช้อยู่)
            ไม่เคยรวนให้เสียใจ

Comment

ASUS เหอะครับ ผมไม่เคยคิดจะเล่นเลย INTEL เนี่ย

Comment

มัน Match กับ CPU และ ชิปเซ็ทของ Intel สุดๆ แล้วครับ เสถียร โคตรๆ
                แต่มัน OC ไม่ได้เลยนะครับ

Comment

เมนบอร์ด Intel โอเวอร์คล็อกได้นะครับ แต่จะได้เฉพาะรุ่นสูงสุด ราคาเรือนหมื่น ^^"

Comment

Working...
                  X