overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เค้าว่าจะมีการพัฒนาที่เหนือ DVD จิงใหม

OverclockZone Member yeedeek's Avatar

Default เค้าว่าจะมีการพัฒนาที่เหนือ DVD จิงใหม

คือว่า ของที่ใช้อยู่ยัง CD-RW ผมจะซื้อ DVD-RW เพื่ออัพเกรด ที่เพือนบอกว่า "อย่าพึ่งซื้อ รออีกหน่อยก็จะมีตัวใหม่ออกมาที่เหนือกว่า DVD " มันจิงมั้ยครับ (หรือว่าผมถูกเพื่อนอำ ) ถ้าจิงอีกนานมั้ยครับ
    ผู้รู้...ช่วยตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

มันถูกทั้งคู่ล่ะครับ ต้องถามว่าเราจำเป็นต้องใช้ DVD-RW หรือ Write แผ่น DVD มั้ย ถ้าเราจำเป็นก็ Upgrade เลยครับ แต่ถ้าไม่ใช้ก็ CD-RW Write แผ่น CD เร็วกว่าครับ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

เหนือกว่า dvd ก็คือ blu-ray disc ไง
    แต่แผ่นแพงจริง ๆ มันดีกว่า ราคาก็ต้องแพงกว่า

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เปลี่ยเลยคับ เครื่องไร้ blue ray มันยังแพงคับ

แพงทั้งเครื่อ แพงทั้งแผ่น

OverclockZone Member zero02's Avatar

ที่เหนือกว่าก็มี แต่DVDก็ยังใช้ได้อยู่ คงยังไม่ถึงเวลาของ Blue-ray

OverclockZone Member The MOO's Avatar

ตามท่านข้างบนเลยครับ
    ซื้อDVD-RW ได้เลยครับ ไม่ต้องรอ Blue-Ray ตอนนี้ DVD-RW ถือว่าราคาถูกมากครับ ยิ่งถ้าไปเที่ยบกับ เครื่อง Blue-Ray + แผ่น คนละเรื่องกันเลยครับ

OverclockZone Member Vegaborn's Avatar

ตามข้างบนเหมือนกัน บลู-เรย์ ของ LG มั้ง ตัว หมื่นกว่า
    กล่องก็เหลี่ยมๆ เหมือนกันนั้นแหละ
    คือผมนึกว่าหมื่นกว่าจะรูปร่างแปลกๆ

OverclockZone Member exit's Avatar

เอาแบบสเปกสุดๆไปเลยครับ ดีวีดี สูงกว่านั้นรออีก2
    Last edited by exit; 1 Feb 2008 at 19:35:19.

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ซื้อเลยงับ เทคโนโลยีที่เหนือก่า DVD นะมีแล้ว นานพอควรละ แต่ก่าจะ ใช้ได้แพร่หลาย แบบสะดวกสบาย เงินในกระเป๋า ก็อย่างน้อยๆ อีก 1-2ปี ++ ละงับ (เหมือนตอน CD ออกมา แล้ว DVD พึ่งออกใหม่ๆ ละงับ)

OverclockZone Member maxnus's Avatar

ไม่ต้องรอหรอกครับ คงอีกนานกว่าจะได้ใช้ มันยังแพงมากมาย

OverclockZone Member magnetic's Avatar

บลูเลย์ คงใกล้จาได้ใช้แล้วหละเนอะ

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

เหนือกว่า DVD ก็คือพวก Blue-Ray กับ HD-DVD ไงครับ
    ผมว่าซื้อ DVD ไปเลย เพราะยังไงก้ยังต้องใช้ DVD ไปอีกนาน
    Blue-Ray กับ HD-DVD ยังแพงอยู่และต้องรอไปก่อนกว่าจะใช้กันแพร่หลาย ที่สำคัญพวกนี้เค้านิยมเอามาทำเป็นพวกแผ่นหนังกับแผ่นเกมกันครับ ผมเองไม่เคยเห็นใครเอามาไรท์เก็บข้อมูลกันสักเท่าไหร่ ซื้อไปเหอะครับ

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

เลิกคบไปเลยเพื่อนอย่างนี้

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ซื้อ DVD-RWมาเลย ยังไงๆก็ต้องไรท์แผ่นCDธรรมดาอยู่ดี ขนาดแผ่นdvdยังแทบไม่ไดไรท์เลย
    แผ่นบลูเร หรือhd dvdอีกนานกว่าจะได้ใช้แทนที่dvd

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

DVD แหละคุ้มสุดครับ มาตราฐานใหม่อย่างน้อยกว่าจะแพร่หลายก็ต้องใช้เวลาพลักดันกันไม่ขึ้นเพราะราคามันสูงมาก

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member

ตอนนี้ก็คงได้แค่ dvd นะคับเพราะ บูลเร คงอีกนานนะ ตัวมันเองก็แพง แผ่นเปล่าก้แพง เห็นว่าแผ่นเปล่าพันนิดๆ อยู่เลย

OverclockZone Member neromimz's Avatar

Blu-Ray Disc , HD-DVD , DVD18 Quad-Layer , Do not write or read from DVD+RW Rewriter

OverclockZone Member

ราคาออกมาใหม่10000-20000กว่าขึ้นไปคับ ซื้อDVD-RWไปใช้จนพังแล้ว ราคายังเหลือ5000กว่าได้เลยมั้งคับ
    อีกนานกว่าราคาจะตก

OverclockZone Member yeedeek's Avatar

ขอบคุณมากครับ.....
    เดี๋ยวเย็นนี้ซื้อเลยแฮะ...

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ซื้อเสร็จเอากระทู้นี้ไปให้เพื่อนอ่านด้วยนะ555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks