Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู/แนะนำหน่อยครับ ว่า spec ที่จัดนี้ดีไหมครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู/แนะนำหน่อยครับ ว่า spec ที่จัดนี้ดีไหมครับ!!!

คือ ผมจะซื้อดังนี้ครับ

- mainboard ASUS P5K SE
    - CPU Intel Core 2 Duo E6550 (2.33/1333/4MB/65nm/775)
    - VGA ASUS EN7600GS Silent/HTD GDDR2 256MB 128-bits
    - RAM 2GB Kingston DDR2-667

ส่วนเคส กำลังไฟ 450 W น่าจะไหวไหมครับ!!!! ช่วยแนะนำด้วยครับ!!!
    ส่วนอย่างอื่น CD-ROM กับ harddisk ใช้ของเก่าครับ!!!! ช่วยดูทีนะครับ ขอบคุณครับ!!!!

บอกงบหน่อยได้ไหมคับ ผมติดที่การ์ดจอเนี้ย ตัวนี้ถ้า DDR2 ไม่ค่อยแรงนะคับ
    ช่วยบอกงบหน่อยนะคับ
    แล้วก็ 450วัต ยี่ห้อไรคับ
    มาตอบด้วยนะคับ!!

Comment

Originally posted by neromimz View Post
      บอกงบหน่อยได้ไหมคับ ผมติดที่การ์ดจอเนี้ย ตัวนี้ถ้า DDR2 ไม่ค่อยแรงนะคับ
      ช่วยบอกงบหน่อยนะคับ
      แล้วก็ 450วัต ยี่ห้อไรคับ
      มาตอบด้วยนะคับ!!
      psu ติดเคสยังไหวเลยง่ะ

Comment

Intel Core2Duo E8400 ฿7,600.00
        ASRock Wolfdale1333-D667 ฿1,600.00
        Corsair Value Select DDR2-667 1GBx2 ฿1,400.00
        Spark Geforce 8600GT ฿3,600.00

฿14,200.00
        มาเป็นตัวเลือก

Comment

งบนะครับอยู่ที่ประมาณ หมื่นสองอ่ะนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะเก็บตังค์ได้ถึงไหมแต่คิดว่าจะซื้อแน่นอนครับ ส่วน psu เนี่ยมากับเคสครับของitron 8100A ครับ แล้วอีกอย่างครับ ผมเล่นเกมไม่หนัก ออนไลน์ไม่ได้เล่น ดูหนังฟังเพลงก็บ่อย แล้วก็ทำงานนะครับ

Comment

Intel Core2Duo E4500 ฿4,100.00
            ASRock Wolfdale1333-D667 ฿1,600.00
            Corsair Value Select DDR2-667 1GBx2 ฿1,400.00
            Spark Radeon HD3850 Blue Giant ฿5,500.00

฿12,600.00
            งั้นเอาอันนี้แทนนะคับ เผื่อเล่นเกมส์ด้วย ภาพงามแน่นอน

Comment

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ คุณ neromimz

Comment

Originally posted by zenkienki View Post
                คือ ผมจะซื้อดังนี้ครับ

- mainboard ASUS P5K SE ดีครับรองรับ 45 ด้วญ p35
                - CPU Intel Core 2 Duo E6550 (2.33/1333/4MB/65nm/775) เลือก E8200 ราคาพอต่างนิดเดียวครับ
                - VGA ASUS EN7600GS Silent/HTD GDDR2 256MB 128-bits ตัวนี้ พยายามหา DDR3 ครับ แรงมาก ครับ เดียวนี้ DDR2 ตกรุ่นครับ แต่ราคานี้ ยี้ห้อ ASUS แพงนะ ร้อนด้วย ซื้อ SPARK ดีกว่าครับ เพิ่มนิดเดียว แต่ย้ำ ต้อง A650 นะครับ 4000 หน่อยๆ ถึงจะคุ้มจริง ไม่งั้น GF7900GS 256BIT 3900 โครตแรงครับ แต่ต้องหากันหน่อย PSU ที่บอก ใช้ได้ครับ ตัวนี้ ไม่กินไฟด้วย
                - RAM 2GB Kingston DDR2-667 ดีครับ บอร์ดน่าจะมีไฟแรมพอสัก 2.0-2.1 ไม่แน่ใจ แต่เลือกชิพ hynix ครับ รับรอง ว่า วิ่ง ได้บัสสูงครับ P5K SE พอได้อยู่แล้วครับ

ส่วนเคส กำลังไฟ 450 W น่าจะไหวไหมครับ!!!! ช่วยแนะนำด้วยครับ!!!
                ส่วนอย่างอื่น CD-ROM กับ harddisk ใช้ของเก่าครับ!!!! ช่วยดูทีนะครับ ขอบคุณครับ!!!!
                .

Comment

คุณ neromimz ครับดูคุณสมบัติของ ASRock Wolfdale1333-D667 ได้ที่ไหนครับแล้วทำไม P5K-SE ถึงไม่แนะนำล่ะครับ เพราะผมชอบเรื่อง overclock ความเร็ว memory ของมันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zenkienki View Post
                    คุณ neromimz ครับดูคุณสมบัติของ ASRock Wolfdale1333-D667 ได้ที่ไหนครับแล้วทำไม P5K-SE ถึงไม่แนะนำล่ะครับ เพราะผมชอบเรื่อง overclock ความเร็ว memory ของมันอ่ะครับ
                    www.asrock.com ครับ

Comment

คุณ wikorn ครับ เว็บนี้ครับ เคสของผมกับ psu ของบริษัทนี้ครับ http://www.viewtech.co.th/

Comment

การ์ดจอตัวนี้ไหวไหมครับ คุณ wikorn Spark ATI Radeon HD2600PRO Xtreme 256MB/DDR3/HDMI ขอบคุณในความช่วยเหลือ ให้ผมมีตัวเลือกไว้ตัดสินใจได้ครับ

Comment

คุณ wikorn ครับ เว็บนี้ครับ เคสของผมกับ psu ของบริษัทนี้ครับ http://www.viewtech.co.th/
                          ใช้ได้ครับ เคชใหนก็ได้ถ้าท่านชอบผมก็ชอบด้วยครับ เรื่อง PSU ไม่มีปัญหาครับ จัดในเคชดีๆครับ เคชไม่ใหญ่ก็เย็นได้ครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

การ์ดจอตัวนี้ไหวไหมครับ คุณ wikorn Spark ATI Radeon HD2600PRO Xtreme 256MB/DDR3/HDMI ขอบคุณในความช่วยเหลือ ให้ผมมีตัวเลือกไว้ตัดสินใจได้ครับ
                          จริงๆการ์ดจอก็วัดจาก ราคา ที่จ่ายกับประสิทธิภาพที่ได้กลับมาครับ สมมุติเราตั้งใจไวที่ 3000 ตัวที่ ท่านบอก ก็ดีนะครับ ลองมอง X1650XT ด้วยครั ตัวนี้ก็ไม่ธรรมดา ราคาประมาณนี้แหละครับ แพงขึ้นมา ถ้าขอบ ATI จะมี 2600XT DDR3 ของ แซฟฟราย ตัว 256M นะครับ จะได้คอร์ 650 / เมม 1600 มาใช่งานครับ ก็แรงดีครับ ราคาน่าจะ 3700 ได้ครับ

แต่ถ้าถึง 4000 GF 7900GS แรงมากๆนะครับ แรงกว่า ทั้งหมดที่บอกมาเลยครับ ลองเลือกเอาที่เราใช้แล้วคุ้มแล้วกันครับ
                          แต่ถ้าให่ผมแนะนำ กับเกมส์ออนไล ผมก็แนะนำแค่ 2600PRO DDR3 มากกว่านี้ก็ไม่รู้เอาไปทำไรครับ

Comment

ขอบคุณมากกก ๆ ครับ คุณ wikorn ผมคงมองไม่สูงมากหรอกครับเพราะว่าผมไม่ได้เล่นเกมออนไลน์เลย เกม pc ก็เล่นไม่บ่อยนัก ขึ้นกับว่าเจอเกมน่าเล่นถึงจะเล่นนะครับ แต่ไงก็ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                            X