Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี MOD เพิ่มไฟสำหรับฝั่ง AMD บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีคนลองแล้ว วู้ๆๆๆ ^^^

Comment

ผมไม่กล้าลองเองเลยกลัวไหม้ JINDASAMUT กล้ามากครับ

แล้วต้องเปลี่ยน SINK มั้ยครับ ความร้อนคงสูงน่าดู

Comment

อะผมจาเป็นเหยื่อให้เอง จาลองเดี๊ยวนี้ละถ้าหาก cpu ผมเป็นไร ไปช่วยแก้แค้นแทนผมด้วยอิอิ ไม่โทษใครครับแค่อยากลองเบื่อแม่งลากไม่ไป เป็นไงเป็นกัน

Comment

ใครลองแล้วขอทราบผลด้วยน่ะครับ

เอิกๆๆๆๆๆๆ

Comment

ว้า พันทองแดงยากมาก ครับผมทำไม่ได้เลยอะ ลองไป 2 ชั่วโมง ไม่มีเครื่องมือด้วย ใช้เส้นทองแดงจากสาย IDE HDD ครับ มันเล็กมาและช่องก็แคบด้วยอะ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
              ลองแล้วครับใด้ผลด้วย ใด้ 1.368

ของพี่ใช้แบบพันทองแดงที่ cpu หรือ ใช้กาวนำไฟฟ้า ทา บนบอร์ดอะครับ

Comment

ได้แล้วครับบบบบบบบบบบบ
                ถึงเช้าเลยยยยยยยย
                ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                สุดยอดดดดดดดดดดดดด
                v.core 1.36
                ที่เหลือ ก็แค่ หา ซิงค์ ดีๆ แจ่มมากเลย ที่จริงเพิ่มได้เป็น 1.55 v แต่ยังไม่ลองขอดันตัวนี้ก่อน
                ขอเวลาไปลากมันก่อนนะครับบบบบบบ
                Last edited by hackerkkk; 20 Mar 2008, 06:55:15.

Comment

นี้รูปครับยืนยันนั่งยันนอนยัน ว่าทำได้จริง

แต่ที่ผมทำนี้ใช้เป็นสายทองแดงเสียบที่รูขาบนเมนบอร์ดเอานะครับ และมันต้องเสีบเพิ่มอีกรูหนึ่งถึงได้ v.core 1.55 แต่ซิ้งค์เดิม ร้อนสุด เปิดเครื่องก็50 องศาแล้วครับ สงสัยต้องซิงค์มาเปลี่ยนแล้ว
                  Last edited by hackerkkk; 5 Jul 2010, 02:11:04.

Comment

เพิ่มรูป

สุดยอยเลย บอร์ดผมไฟ จ่ายสุดที่ 1.25 v แต่พอทำแล้วก็ได้ดังรูปละครับ
                    อ้อ ต้องเช็คไฟ auto cpu ก่อนน่าตาม link
                    http://www.ocinside.de/go_d.html?htt..._pinmod_d.html
                    Last edited by hackerkkk; 5 Jul 2010, 02:11:04.

Comment

Originally posted by hackerkkk View Post
                      แต่ที่ผมทำนี้ใช้เป็นสายทองแดงเสียบที่รูขาบนเมนบอร์ดเอานะครับ และมันต้องเสีบเพิ่มอีกรูหนึ่งถึงได้ v.core 1.55 แต่ซิ้งค์เดิม ร้อนสุด เปิดเครื่องก็50 องศาแล้วครับ สงสัยต้องซิงค์มาเปลี่ยนแล้ว
                      Originally posted by hackerkkk View Post
                      สุดยอยเลย บอร์ดผมไฟ จ่ายสุดที่ 1.25 v แต่พอทำแล้วก็ได้ดังรูปละครับ
                      นายแน่มาก ของผมใช้ทองแดงพันที่ขาCPU ครับ
                      Last edited by JINDASAMUD; 20 Mar 2008, 09:23:30.

Comment

แร้วผมควรจะทำตามภาพไหนอะคับเห็นของ2ท่านที่ทำไม่เหมือนกันอะคับ รูป1 หรือรูป2 อะคับ คือรูปที่2เพิ่มทางขวาอีก1 ขาอะคับ
                        คอมผม AM2 X2 4000+ AsrockNF6G-VSTA
                        Attached Files

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          แร้วผมควรจะทำตามภาพไหนอะคับเห็นของ2ท่านที่ทำไม่เหมือนกันอะคับ รูป1 หรือรูป2 อะคับ คือรูปที่2เพิ่มทางขวาอีก1 ขาอะคับ
                          คอมผม AM2 X2 4000+ AsrockNF6G-VSTA
                          ทำตามรูปที่ 2 เลยครับที่พันเพิ่มมาอีกขาอะ แล้วจะใด้ตามนี้
                          Attached Files

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                            นายแน่มาก ของผมใช้ทองแดงพันที่ขาCPU ครับ
                            ทำจนสว่างคาตาอะพี่ ไม่มี อุปกรณ์ไรเลยเห็นพี่ทำได้ผมเลยเสี่ยงดวงอะ ได้ทีแรกก็ 1.36 เหมือนกัน
                            แต่ไหนๆก็ทำแล้ว เลยล่อ ซะสุด เลย อิอิ แต่ก็ไปตันที่แรมอะไปสุดๆ ที่ bus 270 @ 2700 แต่ไม่สเถียร ได้ 265 @ 2650 Mhz temp. ก็ 65 c full load แต่ก็พอใจสุด แต่ก่อน bus 225 ก็หรูสุดแล้วพอได้เทคนิคนี้ก็พอใจสุดๆ
                            ขอบคุณ เจ้าของกระทู้คุณWhoAmI และนำ link เทคนิคมาเปิดเผย ขอคารวะ จอกหนึ่งครับผม
                            Last edited by hackerkkk; 20 Mar 2008, 09:58:48.

Comment

ขอบคุณท่านJINDASAMUDมากเลย ตอบเร็วทันใจมาก เด๋วลองทำดูก่อนคับ..อิอิ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                                ขอบคุณท่านJINDASAMUDมากเลย ตอบเร็วทันใจมาก เด๋วลองทำดูก่อนคับ..อิอิ
                                โห ครับพี่ ตามลายเซ็นต์ นี้ยังไม่เพิ่ม v.core เหรอครับ สุดๆเลยอะ สงสัยเพิ่มไปแล้ว คงจาทะลุ 3 Ghz up ไกลเลย แล้วถาม พี่ข้างบนต่อถ้าเกิดสายทองแดงไปแตะขาอื่นจาเกิดไรขึ้นเหรอ

Comment

Working...
                                X