Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของ ถาม แบบเกรียนคอมนะคับ คอมสเปก ที ว่า ดี ที่สุดมัน มีอะไรมั้ง ชิบ การด์จอ อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของ ถาม แบบเกรียนคอมนะคับ คอมสเปก ที ว่า ดี ที่สุดมัน มีอะไรมั้ง ชิบ การด์จอ อ่ะคับ

คือ ว่าเรื่องของคอมโน็ตบุ๊ก ผมไม่ค่อยรู้เท่าไร ช่วยแนะนำที อยากรู้ ว่าเทคโนโลยีไปถึงไหน กันแล้ว

เทคโนโลยีมันไปเรื่อยๆครับลองไปดูงานคอมดีกว่าครับ อาทิตย์หน้ามีที่ paragonครับงาน comworld
    เอาคราวๆว่า ที่มีในท้องตลาดจะเป็น cpu T7700 ซึ่งหาไม่ค่อยได้ปกติจะเป็น T7500 ส่วนการ์ดจอ ก็คงเป็น Nvidia GF 8600 gt ครับที่เห็นในท้องตลาดนะครับ หรือก็คือ asus G1s นั้นเอง แต่คำว่าดีที่สุดนี้แล้วแต่คนใช้นะครับ

Comment

เกรียนยังไงคับไม่รู้อะไรก็มาถามได้ไม่ใครว่าๆเกรียนหรอกคับ ไม่มีใครรู้มาก่อนหรอก
      มีอะไรก็มาถามได้เรื่อยๆนะคับ ที่นี่ใจดีมีคนเข้ามาตอบเรื่อยๆแหละคับ

Comment

เกรียนยังไงคับไม่รู้อะไรก็มาถามได้ไม่ใครว่าๆเกรียนหรอกคับ ไม่มีใครรู้มาก่อนหรอก
        มีอะไรก็มาถามได้เรื่อยๆนะคับ ที่นี่ใจดีมีคนเข้ามาตอบเรื่อยๆแหละคับ

ส่งสองทีไมเนี่ยตู ผมเกรียนซะเอง555

Comment

ถ้าเอาทีมีขายบนโลกใบนี้ GF8800 ครับ แต่จำไม่ได้มียี่ห้ออะไรมั่งที่เอา GF8800 มายัดลง notebook

ส่วน CPU ตอนนี้ชึ้นไปถึง P8xxx (ไม่แน่ใจ 8 หรือ 9) แล้ว เป็น codename Penryn

แต่..ถ้า จขกท.จะซื้อคอมนะครับ ผมอยากแนะนำว่า Notebook ประโยชน์หลักๆ ของมันคือประหยัดไฟ หิ้วได้ << มีแค่นี้ล่ะคับที่ดีกว่า Desktop

ถ้าไม่ได้หิ้ว แต่กะจะเล่นเกมแบบขาโหด ยังไง Desktop ก็เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดเสมอ
          Last edited by beersonic; 2 Feb 2008, 06:53:07.

Comment

Roger กับ Alienware เค้าชอบเอาของแรง ๆ มายัดใส่โน้ตบุ้คครับ ตัวนึงหนักมากกว่า 3 โล

Comment

Working...
            X