Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE ODIN GT 550 Wดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by digimontamer View Post
    Tagan ได้ของร่างทรงมาจาก Topower หรืออะไรนี้แลครับผม
    จ่ายได้ระดับมาตรฐานคือ 80%+ แน่นอนครับ รุ่น 2-Force จะต่างกับ BZ ตรงความเนียนของเนื้องานและการถอดสายได้กับไม่ได้หน่ะครับ
    Watt ของมันนั้นจัดว่าเยี่ยมครับ 12V+ peak จากทั้ง 4 ภาคจ่ายไฟรวมกันได้ 40A สูงสุด

ส่วน SLI กับ CF นั้นสามารถปิดป้ายได้เมื่อส่ง PSU ไปให้ทาง nvidia หรือ AMD certified ก่อนหน่ะครับผม (น่าจะมียัดเงินเล็กน้อยเป็นธรรมเนียม)

PSU บางรุ่นติดป้ายว่า Certified มาแล้วว่ารองรับ CF แต่พอไปเช็คในเว็ปของ AMD บอกว่าที่ได้รับ certified คือรองรับ CF ของ X1800 หรือ X1650XT เป็นต้นก็มีครับ ดังนั้นไอ้ป้าย SLI หรือ CF มิได้บอกว่าจะสามารถรองรับ GF8800Ultra SLi หรือ HD2900XT CF ได้เสมอไป
    ขอบคุณมากครับ

Comment

Enhance 500W ประกัน 5ปี สบายใจ

Comment

*0*ใช้อยู่ แต่ตัว PRO นะ บอกคำเดียวว่าแล่ม

ไม่มีเสียง จี๊ดๆ อะไรให้กวนใจ อิอิ

Comment

วันเสาร์นี้ของคงมาแล้ว ได้เวลาไปเสียตัง^_^

Comment

เห็นที่เมืองนอกเค้าชอบพูดถึง PC-Power&Cooling(OCZ) อยู่บ่อยๆ บิวซิเทคขาย 470w อยู่ที่ 2,750 แต่ถ้าเอาสวยก็ Tagan ครับ

Comment

Working...
            X