Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 4920G-602G25Mn แล้วภาพค้างบ่อยเปงไรหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 4920G-602G25Mn แล้วภาพค้างบ่อยเปงไรหรือครับ

คือว่าผมเพ่งซื้อ 4920G-602G25Mn เป็นก้าดจอ HD2400XT แรม2กิก

ใช้แล้วภาพหรือโปรแกรมเก่าที่ปิดลงไปแล้วยังค้างอยู่ที่หน้าจอ(เหมือนยังกะแนวๆจอออนบอดเลย)

แบบนี้มันผิดปกติไหมครับ เปงไรเป่าครับ ทำไงหาย

ภาพที่แนบมานี้ก็เป็นอ่ะครับ ไม่ใช้ bg นะครับ คือปิดหน้าเวปไปแล้ว ภายหน้าเวปนั้นยังค้างอยู่เฉยเลยครับ

ชี้แนะหน่อยครับผม
    Attached Files

ลงวินโดวสใหม่ดูครับ

Comment

ลอง driver ใหม่ดูด้วย

Comment

Originally posted by rabit View Post
        ลอง driver ใหม่ดูด้วย
        driver ใหม่ที่ว่าหาไหนครับ หาไม่ได้เลย

Comment

หา driver การ์ดจอของ ati มาใหม่

ATI Catalyst Drivers 8.1
          http://www.filehippo.com/download/e1...730e/download/

ไม่รู้ว่าใช่อันล่าสุดรึเปล่านะ เพราะไม่ค่อยได้ใช้ ati
          ลองดูก็แล้วกัน

Comment

ATI Catalyst Drivers 8.1
            ลงไม่ได้เหอะครับ มันคนละตัวกันมันเปงของ pc ครับท่านพี่น้องคราบ

Comment

ก้อเข้าเว็บของเอเซอร์ซิคับท่าน
              www.acer.co.th
              แล้วไปที่หน้าดาวโหลดของ โมเดลใหม่อ่ะคับ
              มันจะมีให้ครบเลยทั้ง เอ๊กพี และ วิสต้า

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                ก้อเข้าเว็บของเอเซอร์ซิคับท่าน
                www.acer.co.th
                แล้วไปที่หน้าดาวโหลดของ โมเดลใหม่อ่ะคับ
                มันจะมีให้ครบเลยทั้ง เอ๊กพี และ วิสต้า
                มันก็อันเดียวกะที่เค้าให้มาแหละ ครับ
                แล้วก็ลงไปตั้งนานแล้วด้วยครับ

งงๆ เซงๆ
                Last edited by mooh; 2 Feb 2008, 19:09:10.

Comment

ผมเดาว่า ท่านไปลงใช้ XP ใช่มั๊ยคับ???

ปล.เพราะว่า ตอนผมลง XP ก้อเจอปัญหาเหมือนกันคับ
                  เล่นเกมที่มากะวินโดวส์ยังกระตุกเลยคับ พอกลับมาใช้วิสต้า ก้อไม่มีเจอ
                  ปัญหาอะไรอีกเลยคับ

Comment

เดวนี้มันตัดวิสต้า OEM หลายรุ่นล่ะ ของเอเซอร์อ่ะ
                    ของ จขกท แพงขนาดนี้ ยังไม่มีเลย หรือว่ามี?

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                      เดวนี้มันตัดวิสต้า OEM หลายรุ่นล่ะ ของเอเซอร์อ่ะ
                      ของ จขกท แพงขนาดนี้ ยังไม่มีเลย หรือว่ามี?
                      ไม่มีเพราะผมไม่เอาครับ ลดไป3000กว่าบาท หุหุ

Comment

เอามาก้อเท่านั้นคับ ขนาดผมยังใช้ของเถื่อนเลยคับ
                        ที่เป็น OEM อ่ะมันแค่โฮมอ่า จะใช้ อัลติเมท

Comment

ก็ผมก็ว่างั้นอ่ะครับเลยไม่เอามา

Comment

กำลังจะซื้อ acer TravelMate 4720-301G16Mn ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

เทส 03 06 ตู้ปลาหน่อย อยากเหนอ่ะท่าน

Comment

Working...
                              X