Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Driver ของ 8800 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Driver ของ 8800 GT

สเปคคอมของผม

CPU E6750
    M/B P5KR
    RAM Corsair XMS2 2G/800 (twin)
    HD SEAGATE SATA2 250GB
    Power ENERMAX 460W
    และ VGA Galaxy 8800 GT

เนื่องจากว่าตอนนี้ ไม่มีงบซื้อพวก VGA Quadro มาใฃ้ แต่ผมต้องทำงานเกี่ยวกับ 3D ใช้โปรแกรมพวก Solidwork ,AutoCAD เวลาใฃ้งานไปซํกพัก ปรมาณ40 นาทีขึ้นแล้วจะเกิดอาการ ภาพค้างไม่สามารถขยับรูปได้ แต่ตัวโปรแกรมยังไม่แฮงค์ พอจะ save และ close ได้ ท่านใดพอจะให้คำแนะนำกะผมได้บ้างคับ

* Overclock หรือเปล่า / ถ้า OVerclock ลองลดลงหรือไม่ต้อง CLock เลย การ์ดจอน่ะนะ
    * ลองลงโปรแกรมงาน CAD ใหม่ หรือลง Win ใหม่ไปเลย ลง XP ตัว Original นะ ตัวที่เขา Modify มาบางครั้งจะไม่มีพวก Utility ที่บางครั้งจำเป็นกับงาน CAD/CAM
    * ลองไป Download Patch File ที่ Web ของ Autocad มาลง

ผมก็ทำงานพวกเขียนเเบบ ใช้ Desktop2008 / Inventor2008 / 3Dmax9 ก็ไม้่ได้ใช้การ์โจอเพื่องานออกเเบบจริง ๆ เลยหรอก Spec ตามลายเซ็นต์เลย ก็ใช้งานได้ปกตินะงาน CAD/CAM อาการของท่านผมว่าน่าจะเป็นที๋โปรเกรมเเหละลองไล่ ๆ ดูเเล้วกัน

Comment

ขอบคุณมากคับ จะลองดูคับ

Comment

Working...
      X