Announcement

Collapse
No announcement yet.

[เรื่องเล่า]ลองปรับดูเบสมันเปลี่ยนจิงๆน่ะ ซาวออนไวโอ้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [เรื่องเล่า]ลองปรับดูเบสมันเปลี่ยนจิงๆน่ะ ซาวออนไวโอ้

เมื่อวานนั่งฟังเพลงอยุ่เลยลองปรับเล่นไปเรื่อยๆไปเจอ ค่าดีฟอลเซตไว้16bit/44100Hz ผมเลยลองปรับเป็น24bit/44100Hz เสียงเบสเปลี่ยนไปแบบงงเลย 16bitเป็นจะเป็นเหมือนเสียงมันอยุ่บนๆ แต่24bitเป็นมันเหมือนอยู่ต่ำๆ แถวๆพื้นไม่ลอยขึ้นมาเหมือน16bit สรุป24bitชอบใจมากกว่า เพื่อนๆใช้Vaio+vista ลองปรับดูน่ะครับมันต่างจิงๆ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลอง

Comment

.................... ไม่มีความเห็น

Comment

ปรับตรงไหนอะ

Comment

control panel เข้าตรงลำโพงอ่ะครับ

Comment

Working...
          X