Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเรื่อง Sound Card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเรื่อง Sound Card หน่อยครับ

อยากได้ Sound Card ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้ลำโพง Microlab X-1300/5.1 อยากได้แบบเสียง ดนตรีหนักๆ หน่อยอะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แล้วลำโพง ที่เบสเพราะๆเนี่ยครับ แนำนำรุ่นไหนบ้างหรอครับ

ตอนนี้ใช้ OnBoard ของ MA790 DQ6 อยู่อะครับ
    Last edited by noom4477; 2 Feb 2008, 17:32:22.

ดัน

Comment

เบสหนักๆ ดนตรีหนักๆ น่าจะขึ้นอยู่กับลำโพงมากกว่านะ
      Sound cardจะช่วยในเรื่องคุณภาพของเสียงซะมากกว่า

Comment

งบ?

Comment

2000-3000 ครับ ถ้าเปนลำโพงแนะนำตัวไหนดีหรอครับ

Comment

เพลงหนักๆ ก็ไปทาง X-Fi เลยครับพี่น้อง

Comment

X-fi เบสเค้าดีจริง

Comment

Audigy DE เบสก็ใช้ได้ครับ

Comment

แต่ฟังเพลงหนักๆผมชอบ Audigy DE Audigy 2Zs Audigy 4,Pro มากกว่านะครับ X-FI ก็ใช้ได้นะแต่ผมว่ามันเด่นเล่นเกมส์มากกว่าอ่ะครับ เครื่องที่ผมใช้ทำงานแล้วก็นั่งหน้าจอแทบทั้งวันยังใช้ SB Live CT4830+KX เลยอ่ะ อิอิ

ลำโพงแบบว่าเสียงดีคุ้มค่าเกินราคาก็พวก Microlab X3 อ่ะครับ

Comment

*0*

Comment

ขอบคุณครับ ทุกๆคำตอบเลยนะครับ

X-Fi Xtreme Music
                      Microlab x3

สองตัวนี้มีขายที่ไหนมั้งไหมครับ ขอแบบต่อง่ายๆหน่อยนะครับ เหอะๆ
                      Last edited by noom4477; 4 Feb 2008, 17:30:19.

Comment

ดันไป

Comment

บ้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ
                          X-fi music คงหายากแล้ว ลองดูใน IT market ดู
                          ส่วน X3 นี่มีค่อนข้างเยอะเหมือนกัน หาที่ๆต่อง่ายๆ แต่ถ้าอยู่ไกลก็ไม่คุ้มนำมันหรอกครับ
                          ตัวนี้หนักมาก แบกมาแล้วกับมือ

Comment

Working...
                          X