Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการลงไดรเวอร์ใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการลงไดรเวอร์ใหม่ครับ

คือตอนนี้ผมใช้ กาดจอ 8600 GT อยู่นะครับ ไดรเวอที่ใช้อยู่คือ 158.19 อยู่ครับ แล้วพอผมลง ตัวใหม่ 169.21 ลงไป มันก็เป็นดังภาพนะครับ

ภาพเป็นงี้อะครับ แล้วไม่สามารถปรับเป็น 1024x768 ได้ มันค้างที่ 640xเท่าไรไม่รู้ - -*
    แล้ว Bit มันอยู่ที่ 4 bit ปรับไป 32 bit ก็ไม่ได้

แต่ ตง Riva ตง Display Driver มันเป็น 158.19 อยู่ แต่ส่วนอื่น เป็น 169.21 แล้ว

ดูให้ทีนะครับ งง มากเลย

Uninstall ไดร์เวอร์การ์ดจอ ออกไปให้หมดรีสตาร์ทแล้วลงใหม่ รีสตาร์ทอีกรอบครับเดี๋ยวก็หาย

Comment

ลอง uninstall แล้วตามไปลบโฟลเดอร์ nvidia ออกให้หมด
      boot เครื่องหนึ่งครั้ง แล้วตั้งเป็น standard vga
      boot อีกหนึ่งครั้ง แล้วลงไดรเวอร์ใหม่ดูครับ

Comment

ตามนั้นจัดไปครับท่าน!!

Comment

ลบ ไดรเวอร์ ตงไหนครับ 55+ พอดีไม่รู้ ผมลงทับอย่างเดียว

Comment

control panel ---> add or remove program

Comment

เขาบอกให้ตามไปลบ โฟลเดอร์ nvidia ออกให้หมด มันอยู่ตงไสหว่า

Comment

ดูลิงค์นี้ประกอบครับ
                http://nvidia.custhelp.com/cgi-bin/n...i=&p_topview=1

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                  เขาบอกให้ตามไปลบ โฟลเดอร์ nvidia ออกให้หมด มันอยู่ตงไสหว่า
                  ส่วนใหญ่จะอยู่ใน C:\Program Files ครับ แต่ถ้า uninstall อย่างถูกต้องไม่จำเป็นต้องตามมาลบก็ได้

Comment

ทุกครั้งที่จะลงไดรเวอร์ใหม่ ให้รีมูฟไดรเวอร์ตัวเก่าแล้วรีสตาร์ทก่อนหนึ่งครั้ง ค่อยลงใหม่จ้า อย่างที่พี่ๆด้านบนแนะนำ

Comment

กำจริงๆ ครับ ผมลงได้แล้วครับ แต่ ต่อเน็ต โดยใช้สาย Ethernet ไม่ได้อะครับ ต้องใช้ USB แทน ทำไงดีครับ สาย USB ต่อ แล้วเน็ตมันอืดๆ สู้ Ethernet ไม่ได้

Comment

อ๋อ ท่านไปลบการ์ดแลนออกด้วยซิครับนั้น ไม่ได้ลบไดร์เวอร์การ์ดจออย่างเดียว ลงไดร์เวอร์แลนใหม่ครับ

Comment

กำ- -* ผมไม่มีแผ่นซะด้วยหาให้มั้งครับ

Comment

เมนบอร์ดยี่ห้อไหน search ใน google โลดครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีหาแผ่นเจอแล้วครับ ขอบคุณที่มาช่วยครับ

แค่ลงDriver ใหม่ เล่นเอาวุ้นไปหมดเลย 55+

Comment

Working...
                              X