Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแน่นำชุดคอมด้วยครับงบ35000ชุดนี้ใช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแน่นำชุดคอมด้วยครับงบ35000ชุดนี้ใช้ได้ไหมครับ

รบกวนช่วยแน่นำชุดคอมด้วยครับ งบ 35,000 ส่วนใหญ่ผมใช่คอม ทำหลายอย่างพร้อมกัน คือฟังเพลง โหลดหนังพร้อมกัน4-5อัน เล่นเกมออนไลน์ หรือ ดูหนัง อ้อเครื่องผมเปิด 24 ชม. โหลดหนังเป็นอาชีพหลัก เล่นเกมเป็นอาชีพรอง
    หลังจากที่ติดตามเก็บข้อมูลจากในกระทู้ แล้วตัดสินใจนะซื้อแล้วครับ ผมไม่มีค่อยมีความรู้เรื่องครับก็รู้จากการอ่านกระทู้ ที่มีคนโพส และ ตอบครับ ช่วยแน่นำด้วยครับว่าชุดนี้ ควรปรับลดเพิ่มอะไรครับ คือถ้าจำเป็นก็พอเพิ่มได้ครับถ้าคุ้มค่าเงินที่จ่าย ผมกะซื้อครั้งเดียวแล้วใช้ยาวเลยครับ รบกวนช่วยบอกราคาด้วยครับ

E8200
    ASUS P5K-R , P5K , P5K-SE ควรใช่รุ่นไหนครับที่คุ้มค่าเงิน 3ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ อันไหนเหมาะกับการใช้งานของผมมากที่สุดครับ มี ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นแน่นำ ไหมครับ Mainboard แพงๆมีผลต่อการทำงานหรือปล่าวครับ
    RAM 667 1Gx2 ยี่ห้ออะไรดีครับ 1Gx2 พอไหมครับ ถ้าจะใช้ ระหว่าง 2Gx2 กับ 1Gx4 ควรใช้ไหมครับ มันเกินความจำเป็นหรือปล่าวครับ ทั้ง 2แบบ ต่างกันยังไงครับ
    DVDRW writeหนังทุกวันครับ ยี่ห้ออะไรดีครับ
    Spark HD3850 Blue Giant ตัวนี้ใช้กับจอ 22" ไหวไหมครับ ถ้าจะต่อกับ LCD 32" จะไหวปล่าวครับ
    PSU ENERMAX 460W หรือ Asus A-55GA 550W ควรใช้รุ่นไหนครับ
    CASE อยากได้ใหญ่ๆ ถูกๆ ทนๆ
    HDD 320G SATA ยี่ห้ออะไรดีครับ ผมเปิด24ชม. กลัวมันพัง (พังไม่เท่าไรหนังที่โหดมาหาย ก็เศร้าครับ)
    LCD 22" Samsung 2232Gw หรือ 22" 226BW ควรใช้อันไหนครับถ้าต้องอยู่หน้าคอมนานๆ ผมสายตาสั้นครับ สั้น 800 กว่าครับสั้นขึ้นทุกปีเลย

35,000 อยู่ไหมครับ เกินได้นิดหน่อยครับถ้าคุ้มค่าที่ต้องจ่าย

ชุดนี้ เข้ากันได้ไหมครับควรปรับเพิ่มลดอะไรบ้างครับ ขอโทษด้วยครับถ้าถามมากเกินไปอยากรู้จริงๆครับ รบกวนช่วยแน่นำเป็นวิทยาทานด้วยครับ ไม่มีความรู้จริงๆ ขอบคุณมากครับ

โหลดหนังเป็นอาชีพหลัก เล่นเกมเป็นอาชีพรอง

E8200
    ASUS P5K
    RAM ROX 667 1Gx2
    DVD ASUS SATA
    HDD 250Gx2 ไม่ต้องต่อ RAID 0 แต่เผื่อเหนียว
    HD 3850
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W
    LCD เลือกเอา

เท่าที่ท่านลองอ่านมาพอสมควร คงคำนวนราคาได้แล้วละครับ ประมาณนี้แหละครับ CPU ไม่ต้องแรงมาก HDD มากๆหน่อยก็พอครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ พี่วิกร

Comment

Working...
      X