Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เดินผ่าน HWH จำเป็นต้องเสียเงิน 6700 ฿ อิอิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เดินผ่าน HWH จำเป็นต้องเสียเงิน 6700 ฿ อิอิอิ

วันนี้ร้อนครับก็เลยไปเดินเล่นที่ ฟอร์จูน เดินไปเดินมา ผ่านร้า้น ฮาร์ดแวร์เฮาร์(ชั้น 3 ITMALL) ก็เลยเห็นป้ายสดุดตา แว๊ว ๆ แรม 1G /667 3,380 บาท (APACER) มองแล้วมองอีก (ปกติไม่เคยซื้อของร้านนี้เลยทุกสาขา แพงกว่าร้านอื่นแทบทุกชิ้น) แล้วไงมันถูกกว่า ROXREM (วะ) ก็เลยเดินเข้าไปถาม คนขาย(ผู้หญิงสวยๆในร้าน อุอุอุ) น้องครับ "แรมไมแพงจังตั้ง 33XX เลยหรือ ปีที่แล้วซื้อที่นี้ หลายตัวแค่ 3000 เอง (หัวเราะ คิคิคิ ในใจ) น้องเค้าเลยตอบมาว่า " พี่คะล๊อตนี้มันถูกแล้วนะคะมันเป็นล๊อตพิเศษเหลือ 20 กว่าแถวเท่านั้น ถ้าหมดแล้วต้องขายตามราคา ยี่ห้ออื่น 4XXX ฿ ทุกยี่ห้อเลยคะ"
    (หวานเลยเรา 1G/667 *2 = 6760 ต้องกดราคารา คิดในใจอีกละ) ผมก็เลยพูดว่า "หรอ อืออ งั้นเอาตัวหนึ่งแล้วกัน 3380 ใช่ใหม ลดสัก 3350 ได้ใหม ผมซื้อประจำเลยนะ HWH เนี้ย (อุอุอุ)
    คนขายบอกว่า "ลดไม่ได้เลยคะพี่ นี้ถูกสุดแล้วละคะ" (ทำไงดีลดไม่ได้แหะ) ผมเลยบอกว่า เอา 2 ตัวเลย ถ้าไม่ลด เหลือ 6700 ผมเอาแค่ ตัวเดียวละกัน เขายืนแป๊ปหนึ่งแล้วก็เดินไปหาเจ้าของร้าน ตกลงลดได้แหะ 6700 ฿ ถ้วน และแล้วก็ได้ เสียเงินกับ HWH 6700 ฿ ครั้งแรกในชีวิต อุอุอุ

APACER 1024/667 *2 = 6,700 ฿

แล้วท่านเห็น 512 มั้ยครับ ว่าราคามันเท่าไหร่

Comment

Originally posted by อยากได้มั่ง View Post
      แล้วท่านเห็น 512 มั้ยครับ ว่าราคามันเท่าไหร่
      ไม่ได้ถามครับว่า 512 ราคาเท่าไร ดูในเวป ละกัน น่าจะใช่

http://www.hwhinter.com/price_show2.php

Comment

ของดีราคาถูกเราสนับสนุนครับ อุอุอุ (ฟอร์จูน + ตวันนา) ส่วน 1000ทิป +เสรี+ซีคอน=4350฿(แพงโครต โทรเช็คแล้ว)
        รูป CPU-Z

Comment

ยินดีด้วยครับ ที่ได้เสียตังค์ คิๆๆๆๆ

Comment

อ่ออีกอย่าง

นี่แสดงว่าเล่นละครเก่ง ตีบทแตกเลยนะเนีย เนียนซะ หุๆๆๆ
            ไว้จะขอยืมมุขไปใช้ม้างนะครับ คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะ อิๆ

Comment

แล้วมันชิพอะไรครับ ดูให้หน่อยสิครับ ที่สกรีนบนเม็ดแรมเลยอ่ะคับ
              Last edited by Amagin; 19 Nov 2006, 19:14:07.

Comment

Originally posted by zild View Post
                อ่ออีกอย่าง

นี่แสดงว่าเล่นละครเก่ง ตีบทแตกเลยนะเนีย เนียนซะ หุๆๆๆ
                ไว้จะขอยืมมุขไปใช้ม้างนะครับ คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะ อิๆ
                ขอโทษนะครับ ผมทำงานที่ บ.ถาวรกิจเจริญกลการ (บางนา) 02-7449714-5
                ผมชื่อเดี๋ยว
                เป็นพนักงานขาย ประจำสาขา 2 สาขาสุุวรรณภูมิ บางนา-ตราด กม. 18
                02-7522844, 06-8020251

Originally posted by Amagin View Post
                แล้วมันชิพอะไรครับ ดูให้หน่อยสิครับ ที่สกรีนบนเม็ดแรงเลยอ่ะคับ
                ชิป APACER ครับ แรงไม่แรงผมไม่ทราบครับ ผมไม่ได้เอามาลากไปให้ไกลๆ ครับ ใช้เดิม ๆครับ

Comment

หง่า

อีก 2-3 วันพอจะเหลือมั๊ยเนี่ย T_T

ราคาโดนมาก

Comment

ยี่ห้อ Apacer นี่คุณภาพต่างกับ Kingston มากไหมครับ (ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องยี่ห้อแรมอ่ะครับ)

Comment

Working...
                    X