Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคะแนนHD 3850+AMD BE2350@250ได้แค่นี้ละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคะแนนHD 3850+AMD BE2350@250ได้แค่นี้ละครับ

็HD 3850 OC 760/950 ขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือว่าต้องใส่ลายเซ็นให้กับโปรแกรมละครับ AquaMark3
    Attached Files

ปกติครับ cpu มันไม่แรง ที่เห็นได้กันแสน5-7 สองแสน cpu c2d@3Gup ทั้งนั้น

Comment

CPU มีส่วนช่วยทำให้คะแนนดี (ช่วยในเรื่องของการประมาล) ครับ 2.5 ขึ้นไปครับ คะแนนจะเริ่มดี
      สังเกตคนที่เทสแล้วคะแนนสูงๆการ์ดจอก็เหมือนกัน แต่ทำไมเค้าได้คะแนนเทสสูงให้ดูที่ CPU ที่เค้าใช้ก่อนเลยครับ

Comment

ปกติครับ
        ผม e2160 @1.8 เดิมๆ ยังได้ แค่ 88k เอง
        ต้องอัด cpu ไปให้เกิน 3.0อะคับถึงจะได้อย่างเขา

Comment

GFX น่าจะได้ 20000+นะครับ แบบไม่คล็อก

Comment

อิอิ

Originally posted by amdadam View Post
            GFX น่าจะได้ 20000+นะครับ แบบไม่คล็อก

ของผม power color hd3850 เดิม ไหงได้แค่ 15.8 k เอง GFX

Comment

มันเกี่ยวกับ CPU ครับ ลาก การ์ดจอเพิ่ม คะแนน CPU ก็เพิ่ม ลาก CPU เพ่ม คะแนนการืดจอก็เพิ่ม

Comment

ก่อนตัดสินใจ ต้องดูดีๆครับ เวลาที่เข้าโชว์ให้เราดูนะ คะแนน มันโดน CPU ระดับ เทพ ฉุดกระชาด ขึ้นไปมากครับ มันเลยดู คะแนน มโหราฬ ครับ ลองเปลี่ยนเป็น 6000+ Phenom ดู ซิ ครับ กระฉูดแน่ๆ เงินในกระเป๋าตังนะครับ อิอิ

Comment

อย่าไปวัดอะไรกะ 3d 06 ไม่ดีกว่ารึ

Comment

ผมว่าอย่าไปใส่ใจกับคะแนนพวกนี้ให้มากเลยครับ เอาเฟรมเรตจากเกมที่เราจะเล่นดีกว่า (คิดว่าคงซื้อมาเพื่อเรื่องนี้นะ คงไม่เอาไปทำอะไรอย่างอื่นหรอก)

Comment

อิอิ

Originally posted by Some1 View Post
                      ผมว่าอย่าไปใส่ใจกับคะแนนพวกนี้ให้มากเลยครับ เอาเฟรมเรตจากเกมที่เราจะเล่นดีกว่า (คิดว่าคงซื้อมาเพื่อเรื่องนี้นะ คงไม่เอาไปทำอะไรอย่างอื่นหรอก)
                      ถูกต้องนะคร้าบ ซื้อมา อย่าไปสนคะแนนเลย เอามาเล่นเกมดีกว่า

แต่จะว่าไป ใน resolution สูงๆ เฟรมเรท สูงๆ cpu ที่ลาก gpu ไม่ไปทำให้ หนืด ลงมาดื้อๆเรียกว่ามี สะดุดเหมือนกัน
                      เป็นบทเรียนให้ผมเหมือนกันว่า ซื้อ กาดจอแรงๆ จำต้องซื้อ cpuที่แรงๆ คู่กันไป
                      ไม่งั้นลื่นแต่ มีสะดุด ซะงั้น

Comment

อีกประการคือ ATi ไม่เด่นด้านรันตู้ปลาหน่ะครับ

Comment

Working...
                        X