Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมัคร apple ID ไม่ได้ครับ ช่วยทีขอร้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมัคร apple ID ไม่ได้ครับ ช่วยทีขอร้อง

ผมสมัครจนถึงขั้นตอนยืนยันตนในอีเมลที่มันให้กรอก อีเมลกับ พาส ที่เราสมัครไว้อีกครั้ง แต่มันกลับขึ้นว่า This email address is already in use or you may already have an Apple ID associated with this email address. Please try again or sign in using your existing Apple ID. เพราะอะไรหรอครับบบ ผมไม่เคยใช้ อีเมลนี้ สมัคร apple id มาก่อนเลยนะ ลองสมัครกี่เมลๆมันก็ขึ้นอย่างงี้อะ ทำไงครับT_T

ลองเปลี่ยน Email ใหม่สิครับ แนะนำให้ใช้ของ Yahoo พวก Hotmail สำหรับผมชอบมีปัญหา หรือไม่อย่างนั้นก็ทำเป็น Forgt password ไป เดี๋ยวมันจะส่งวิธี reset password ไปให้ที่ Email ของคุณที่มันบอกว่าซ้ำเอง

Comment

ลองทำตามแล้วครับ ทั้งแจ้งลืมพาส แล้วก็ สมัคร เมลyahooใหม่เมื่อกี้นี้เลย มันก็แจ้งเหมือนเดิมครับ This email address is already in use or you may already have an Apple ID associated with this email address. Please try again or sign in using your existing Apple ID.

Comment

พาสที่ใส่ เป็น ภาษาตัวเล็ก+ใหญ่+ตัวเลขปะ ??

Comment

ใช่ครับ ครบ 3 อย่างเลย ตัวใหญ่+ตัวเล็ก+ตัวเลข

Comment

ลอง gmail หรือยังครับ

สมัครผ่าน itune ปะ
            Last edited by ap_inlove; 18 Nov 2011, 16:37:43.

Comment

ลองแล้วครับ ขึ้นเหมือนเดิมเลยครับตอนยืนยันIDในกล่องจดหมาย

ปล. เมลทุกเมลที่ผมสมัครล้วนเป็นเมลที่ไม่เคยสมัคร apple id เลยครับ

Comment

ลองเข้า itunes แล้วใส่ e-mail pass เข้าไป แล้วดูว่า มันขึ้น pop-up ว่ายังไม่ได้ Verify your apple id หรือเปล่า

Comment

ใช่ครับ ขึ้นครับ ยังไม่ได้ verify ครับ

Comment

แต่พอเข้าไปยืนยันมันก็ขึ้นตามที่ผมบอกอะครับ

Comment

ที่นี่มีวิธีสมัคร apple id ละเอียดมากครับ http://unlock-apple.com/ มีวีดีโอด้วย

Comment

Working...
                      X