Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Router D-LINK (DSL-2540T)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Router D-LINK (DSL-2540T)

มีใครใช้ Router D-LINK (DSL-2540T) ตัวนี้อยู้บ้างครับดีรึเปล่าความเร็วเต็มสปียดมั้ยครับ ว่าจะซื้อมาใช้ครับ เซตค่ายากรึเปล่าครับ

Last edited by katsumoto; 2 Feb 2008, 19:36:55.

ใช้แผ่น one click ที่ให้มา ง่ายและสะดวกมากครับ

Comment

ใช้อยู่ค่ะค่ะ ก้อเปิด Port สบายๆ ไม่ยุ่งยากค่ะ ส่วนความเร็วเนทก้อขึ้นอยู่กับสัญญาณที่ปล่อยมา+ระยะทางด้วยนะคะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

D Link ไม่ดี ฮะ พังง่าย ไม่เสถียร ใช้ Zyxel แจ่มมากไม่ เืชื่อ ลองดิ

Comment

แล้วมีใครเคยใช้แล้วมีปัญหาบ้างอ่ะครับ แล้วปัญหาที่เกิดคืออะไรด้วยครับ

Comment

ใช้มา 7-8 เดือนแระเปิดตลอดก็ยังไม่พบปัญหาอะไรนะครับ

Comment

เปิด24/7 2เดือน ปกติ แต่ตอนนี้เลิกแล้ว สงสารกระเป๋าตังค่ะ

Comment

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ ใช้โหลดบิต เปิด 24/7 มีปัญหาอย่างเดียว คือ ความร้อน ผมใช้มา 5 เดือน เคลมไปรอบนึงแล้ว
                  อาการมันก็คือ ผมใช้เนตทรู มันจะตัดทุกๆ 24ชม. แล้วเร้าเตอร์ผมมันไม่ reconnect ให้ ต้องเข้าไป conect ทุกรอบ เอาไปเคลมรอนานนิดนึง 3 อาทิตย์ได้

ตามที่คุณ joykajaa บอกแหละครับ ทำ portforward ง่ายมาก
                  ผมใช้เนต 1mb ดาวน์โหลดได้เต็มสปีดครับ 110/55 kb/s

ราคาไม่แพงด้วยครับ

Comment

ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยใช้มาก้อจะปีแล้ว เพื่อนทำร้านเกมแนะนำมา บอกว่ายี่ห้อนี้ทนมากๆใช้หลายปีไม่เคยเสีย เลยลองดู ก้อเป็นงั้นจริงๆ

Comment

ห่วยมากครับ เครื่องร้อนมาก ใช้ได้ไม่กี่ชั่วโมงก็ตัด แล้วต่อใหม่ไม่ได้ ผมซื้อมาแล้วเสียดายตังค์เอามาตั้งไว้เฉยๆ

Comment

ตัวนี้แหละผมซื้อมาวันแรก ใช้ได้ดี พอเน็ตตัดไม่ยอมต่อ เอาไปเคลม มา 3 รอปได้ตัวใหม่ทั้ง 3 ตัวก็เป็นเหมือนเดิม สุดท้ายเก็บลงกล่อง ไปถอย Zyxel มาคราวนี้หมดปัญหา
                        หรือว่ามันไม่ถูกกับ true ผมใช้ true อยู่ตอนนั้น

Comment

" - - สรุปว่ามันดีรึป่าวครับ "

Comment

ใช้มา2-3ปีไม่เคยมีปัญหา ถึงเวลานอนก็ปิด แต่ร้อนก็ร้อนไม่เป็นไรไม่มีปัญหา ถ้าเย็นแล้วมีปัญหาขอร้อนดีกว่า

Comment

จับสัญญาณดีนะ แต่ตอนเปิดมัน connect ช้าไปนิดสู้ของ Micronet ไม่ได้ ถ้ากลัวร้อนก็เอายี่ห้อหลังรุ่น sp 3351 ปล่อยบิตแจ่มกว่าอีก (มี 3 ตัวกะ 1 AP) portforward ไม่ยากเหมือนกัน

ปล. Micronet sp 3351 มันมี port ช่องเดียวนะ

Comment

Working...
                              X