Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหนัง hidef ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหนัง hidef ครับ

อย่าว่าโง้นงี้นะ ถามหน่อย

หนัง hidef นี่มีให้เช่าหรือเปล่า เหมือน dvd ที่เช่าตามร้านหรือเปล่าครับ ผมอยากหามาทดสอบการ์ดจอ แต่ไม่ทราบว่าจะหาที่ไหน

เออ ผมไม่ได้โหลดบิทหรืออะไรจากเน็ทนะครับ เพราะไม่ค่อยชอบดูหนัง ก็เลยไม่ได้สนใจเทคโนโลยีภาพหรือเสียงสักเท่าไร

แนะนำด้วยนะครับ

ส่วนใหญ่ก็โหลดจากบิตนะครับ

ยังไม่เช่าตามร้านทั่วไปครับ

Comment

ใช่เลย โหลดทีเป็นเดือน^^"

Comment

จากกล้องที่ถ่ายเป็น Hidef ก็มีนะครับ

Comment

1080 P ในบิท 10 กิ๊กได้ครับ เป็นไฟล์ RIP นะครับ

Comment

อ้า .. ขอบคุณท่านครับ ผมก็ว่าทำไมหาไม่ได้เพราะงี้นี่เอง อ้า มีท่านนึง PM แนะนำที่หาได้ คงต้องอุดหนุนมาเทสซะหน่อยแล้วครับ

Comment

ไม่มีให้เช่าครับ มีแต่ขายเป็นแผ่นๆ ทางบางเวป ที่เค้าถอดออกมาจากพวกแผ่นBlueray,HD-DVDแล้วมาไรท์ลงแผ่นDVDอีกที อาจเป็นสองสามแผ่นต่อเรื่อง ส่วนใหญ่ต้องใช้คอมเปิดดูครับ หรือไม่ก้อโหลดบิทเอา

Comment

Originally posted by lovethai View Post
                ไม่มีให้เช่าครับ มีแต่ขายเป็นแผ่นๆ ทางบางเวป ที่เค้าถอดออกมาจากพวกแผ่นBlueray,HD-DVDแล้วมาไรท์ลงแผ่นDVDอีกที อาจเป็นสองสามแผ่นต่อเรื่อง ส่วนใหญ่ต้องใช้คอมเปิดดูครับ หรือไม่ก้อโหลดบิทเอา

อ้า ตาสว่าง ........

Comment

อืม .. ขอถามอีกนิดว่า แล้วหนังพวกนี้เิริ่มมีให้ดูกันนานหรือยังครับ สักสามปีได้ไหม เพราะผมเพิ่งผ่านตาก็ตอนเข้ามาในเว็บนี้อะครับ

Comment

ไม่น่ะจะถึง 3 ปี(มั่ง)น่ะ แต่(น่าจะ)เริ่มบูมช่วง ปี-2ปีนี้น่ะ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                      ไม่น่ะจะถึง 3 ปี(มั่ง)น่ะ แต่(น่าจะ)เริ่มบูมช่วง ปี-2ปีนี้น่ะ
                      อ่าครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
                        1080 P ในบิท 10 กิ๊กได้ครับ เป็นไฟล์ RIP นะครับ

กระจั๊วมาก โหลดที10กิ๊ก โอ้ บั่นทอนจิตใจอย่างแรง - - โหลดมาดูเล่นเนี่ยนะ - -a RIP แล้วอีกต่างหาก หุหุ แล้วถ้ามันไม่ RIP ประมาณกี่กิ๊กอ่ะครับ

Comment

ที่เหงขายตามเวปก็โหลดมาจากนอกแล้วมาเอาเสียงไทยจาก dvd ลง แล้วแยกอัดลงแผ่น dvd แบบfile rip อ่ะครับ ที่เห็นๆที่นิยม ราคาน่าคบหน่อบ

ของแท้ราคาอวกทั้งเครื่องเล่นทั้งแผ่นเลยครับ

file แบบไม่rip ที่ผมมีคนเหล็ก3 ก็ปีะมาณ16กิก เห็นบางเรื่องล่อไป 20 กว่ากิกก็มีครับ แล้วแต่รูปแบบ กี่iกี่p

แหมๆ ถ้าใครอยู่รังสิต ม กท นี่แลกเปลี่ยนกันดูได้น่ะครับ ผมก็พอมีอยู่อ่ะครับ

Comment

เหอๆ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                              ที่เหงขายตามเวปก็โหลดมาจากนอกแล้วมาเอาเสียงไทยจาก dvd ลง แล้วแยกอัดลงแผ่น dvd แบบfile rip อ่ะครับ ที่เห็นๆที่นิยม ราคาน่าคบหน่อบ

ของแท้ราคาอวกทั้งเครื่องเล่นทั้งแผ่นเลยครับ

file แบบไม่rip ที่ผมมีคนเหล็ก3 ก็ปีะมาณ16กิก เห็นบางเรื่องล่อไป 20 กว่ากิกก็มีครับ แล้วแต่รูปแบบ กี่iกี่p

แหมๆ ถ้าใครอยู่รังสิต ม กท นี่แลกเปลี่ยนกันดูได้น่ะครับ ผมก็พอมีอยู่อ่ะครับ

​เห็นบางเรื่องล่อไป​ 20 ​กว่ากิกก็มีครับ

ขอยืมกระบอกซ้ายติดกล้องไปเล่นด่านเวเนฯ หน่อยดิครับ

Comment

Working...
                              X