Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อเสียของ HP dv2626tx (เพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อเสียของ HP dv2626tx (เพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจครับ)

อยากรู้ว่าข้อเสียของ hp dv2626tx มีอะไรบ้างครับ จากประสบการณ์ผู้ที่เคยใช้งาน
    เพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

เท่าที่ผมได้ศึกษามาก็มี ร้อนตรงที่วางมือด้วยซ้าย ที่เป็นปัญหาใหญ่(ใช่เปล่าไม่แน่ใจ)
    แล้วพอจะมีปัญหาอืนๆอีกไหมครับ
    Last edited by pilo2b; 2 Feb 2008, 21:54:56.

• การ์ดจอไม่แรงครับ 8400m GS แต่ก็แรงกว่าพวก 8400 ทั่วๆไปครับ
    • ที่วางมือร้อน
    • ทัชแพดใช้ยากมากๆ
    • เป็นรอยนิ้วมือง่าย
    • USB พอร์ตน้อยมากๆ
    • FingerPrint มีไว้เกะกะ

Comment

อย่างไงก็แรงกว่าของป๋ม Gma950 T_T ..

กะว่าขึ้น ป.ตรี ค่อยถอยใหม่ เอาไว้เขียน autocad ^^

Comment

1.ปรับโหมดธรรมดา เครื่องร้อนไวมาก ไม่ถึง 10นาที ก็รู้สึกได้ แค่คลิก my comp ไปเรื่อยๆอะเเหละ
        2.การ์ดจอไม่แรง ถ้าต้องการเล่นเกมไปซบ acer benQ ดีกว่าครับเชื่อผม (จะเล่น pes2008 ต้องปรับ low ไม่งั้นไม่ลื่นตลอดเกมอะ)
        3.หนักชิบหาย ถ้าแบกทุกวัน แล้วจะรู้ ไม่เอาที่ชาจไป ก็เเบทหมดไม่ทันได้ทำไรอีก แบกที่ชาจพร้อมกระเป๋าขึ้นหลัง(hpแถม) วันๆจะตายเอา
        4.ไอ้ปุ่มควิกเพลย์หนะ รูดปืด รูดปืด มีปัญหาเช่นเดียวกับโทรศัพ lg เลยครับ ไม่ได้จะกดมันนะ แค่เฉี่ยวๆ แต่2626 เฉี่ยวๆปุ่มควิกเพลย์ มันเล่นเปิดเครื่องเองเลย

ส่วนเรื่อง usb2รู ผมตัดปัญหาด้วยการซื้อhub มาใส่แทน ไม่หนักด้วย เพิ่ม 4 รู 99บาท เรื่องรอยนิ้วมือชาวบ้านก็ช่างมันดีกว่ามั้งครับ
        ก็ต้องยอมรับ แต่เครื่องเวลาขัดแล้ว เงามากๆ แต่ เปราะนะครับ โดนแค่ผ้าขนหนู ผมซัดไปปืดเนิง เป็นรอยเลย

ปล.วิศวะปี1 เขียนมือหงะครับ ทนกับรอยเปื้อนไปก่อน ปี2auto cad โล๊ด แต่ผมซื้อมาเล่นเกม ดูหนัง ถ้าไม่ติดที่เล่นเกม ซื้อ macbook2.0 ไปแว้ว
        แต่ก็ยังเล่นไม่รอดอยู่ดี ต้องปรับ low -.-
        Last edited by likasit1; 2 Feb 2008, 22:11:56.

Comment

เพิ่มเติมครับ

1.สแกนลายนิ้วมือบางทีไฟก็ดูดครับ

2.อะแด๊ปเตอร์มันมีเสียงจิ๊ดๆด้วยแหละ

3.เวลาใช้แบตจะมีเสียงจิ๊ดๆๆ แต่ไม่ค่อยดังเท่าไหร่ครับ

4.ไอ่ตัว Touch Sensitive พวกปุ่ม Quickplay,DVD น่ารำคาญอย่างที่เรปบนบอกด้วยครับ เวลาเช็ดเครื่องแล้วมือไปโดน ก็เลยต้องถอดแบตเช็ดเครื่องทุกที ฮา

5.เวลาเล่นต้องเอารีโมตออกครับ ไม่งั้นอากาศไม่ระบาย แล้วก็สงสารรีโมตด้วย กลัวมันไปก่อนอายุการใช้งาน

ปล.เรียนอยู่ ม.3 ครับ รู้สึกว่าซื้อมาใช้ไมค่อย่คุ้มครับ แต่ก้ได้เงินมาจากเครื่องนี้หลายบาทแระครับ
          Last edited by Sippaphas; 2 Feb 2008, 22:28:40.

Comment

ตั้งกะมีNB นะวันๆนั่งกดสูบเน็ตมหาลัย แล้วก็โจ้กันบาวกับเพื่อน บางวันก็เอาจอยpsมาจิ้มเล่น pes เลยได้อ่านสือน้อยลงเลย
            แต่ได้ออกกำลังกาย ที่ไหล่ทุกวัน (อันนี้มุก)

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
              • การ์ดจอไม่แรงครับ 8400m GS แต่ก็แรงกว่าพวก 8400 ทั่วๆไปครับ
              • ที่วางมือร้อน
              • ทัชแพดใช้ยากมากๆ
              • เป็นรอยนิ้วมือง่าย
              • USB พอร์ตน้อยมากๆ
              • FingerPrint มีไว้เกะกะ
              เพิ่มให้อีกข้อรับสัญญาญไวเลตไม่ดี

Comment

จริงเหรอหนิ ผมก็ไม่ได้ดูมันอะ เห้นมัน 4ขีด 5 ขีดตลอด เน็ตวิ่งก็เท่าๆกันพวกที่ใช้ acer หงะ

Comment

สัญญาณรับ ไวเลต ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ

ที่ว่าไม่ดีเนี่ยมันหลุดบ่อยหรือต่อไม่ค่อยติดอ่ะครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน มานก้อดีนะโดยรวม สวยดีๆ แต่ความร้อน เป็นจิงเหมือนด้านบนที่เค้าพูดกัน เล่นเกมทีต้มน้ำเดือดได้เลย(เว่อไป55) ไอ่ปุ่มควิกเพ เ็ป็นเหมือนกันตอนเเรกๆคิดว่า มือไปโดนสวิด เเต่ผมไม่เคยโดนไฟดูดที่ ฟิงเกอร์ปริ้นนะ เเล้วก้อ สัญญานไวเรสโดยรวมผมว่ามันดีกว่าบางยี่ห้อนะ(ความคิดผมนะ) ทัสเพด มานต้องทำให้มือมะมันอ่ะ(แอบเจ๋งที่มีที่ปิดทัสเเพดนะ) แล้วแต่จะเลือก ตอนซื้อจิงๆกะ สิบเจ็ดนิ้วอ่ะ เเต่เเม่ถามว่าจะเอาการ์ดจอหรูหราไปทำไม(ไอ่รุ่นนั้นมาน8600) จาตอบว่าเล่นเกมก้อกะไรอยู่ ก้อเลยลงเอยที่ 2626tx

ไปอ่านเจอพอดีเเบ่งๆกานอ่าน
                    ++ชีวิตหลังความตายของบิลเกตส์++

หลังจากเขาตายแล้ว...วิญญานก็ไปหาพระเจ้า
                    พระองค์ก็ตรัสว่า....”อืม....ข้าไม่รู้จะเอายังไงกับเจ้าดี
                    เจ้าเป็นผู้ประดิษฐ์คิดค้นวินโดวส์อันลือลั่น
                    ซึ่งมีส่วนช่วยสังคมและมนุษยชาติอย่างใหญ่หลวง
                    เอางี้ก็แล้วกัน...ข้าจะให้เจ้าเลือกเองว่าต้องการจะไปสวรรค์หรือนรก
                    อันเป็นสิ่งที่ข้าไม่เคยทำมาก่อนเลย”

บิลเกตส์รู้สึกยืดขึ้นมาทันที...แม้แต่พระเจ้ายังให้โอกาสเขา
                    หลังจากขอบคุณพระเจ้าแล้วเขาก็ถามว่ามันแตกต่างกันยังไงระหว่างสวรรค์กับนรก
                    พระเจ้าจึงให้เขาไปดูด้วยตาของตนเอง

เมื่อไปถึงนรก ..เขามองเห็นชายหาดที่แสนสวย..น้ำใสทรายที่ขาวสะอาด
                    มีผู้หญิงสาวสวยมากมายแต่งชุดบิกินี่วิ่งเล่น..หยอกล้อกันอย่างมีความสุข
                    แดดและอุณหภูมิก็กำลังพอเหมาะ
                    “โอ้โห...ขนาดนรกยังเป็นแบบนี้แล้วสวรรค์จะเป็นยังไงเนี่ย”

เมื่อบิลเกตส์ไปดูที่สวรรค์..เขาเห็นแต่เมฆขาวและท้องฟ้าสีครามอันสดใส
                    มีนางฟ้าและเทวดาบินล่องลอยไปมาและเล่นพิณพร้อมร้องเพลงอันไพเราะ
                    “แน่นอนมันก็สวยดีอยู่หรอก…แต่ยังไงนรกก็น่าอยู่กว่าแน่นอน”
                    โดยไม่ต้องคิดให้เมื่อยตุ้ม..เขาเลือกที่จะอยู่ในนรกทันที

2 อาทิตย์ต่อมา..พระเจ้าก็ไปเยี่ยมเขาที่นรก
                    พระองค์พบว่าเขากำลังทนทุกข์ทรมานอย่างสุดแสนสาหัส
                    ด้วยเปลวไฟนรกที่แผดเผาเขา

“เป็นยังไงบ้างล่ะ..บิล” พระเจ้าตรัสทักทายเขา
                    ด้วยความเจ็บปวดและสิ้นหลังเขาตัดพ้อพระองค์ว่า
                    “ข้าแต่พระองค์...นี่มันไม่ใช่อย่างที่ข้าพเจ้าเห็นและหวังเลย
                    ชายหาดอันสุดสวยและบรรดาสาวงามไปไหนกันหมด”

“โอ....ที่เจ้าเห็นนั่นมันคือ Screen saver..นะเฟ้ย !! พระเจ้าตรัสตอบ
                    55555
                    Last edited by boldboys; 3 Feb 2008, 13:56:20.

Comment

55555+

Comment

กร๊ากส์ หมองูตายเพราะงู แต่บิล เกต ตายทั้งเป็นเพราะ Screensaver 555

Comment

1 ฮาร์ดดิสร้อนมาก
                          2 มือไปโดน ควิกเพลตอนปิดเครืองมันจะเปิดเครืองเอง
                          3 ไฟดูดที่ finger print
                          4 ที่วางมือสกปรกง่ายมาก
                          5 บอดีตรงพัดลมซีพียูไม่มีที่ถอดออกมาเป่าฝุ่นพัดลม
                          6 การ์ดจอไม่เเรง เเต่ก็เเรงกว่า 8400gsของเเบรนด์อื่น เพราะ มันเป็น ddr 3 ของเเบรนด์อืนเป็นddr2

Comment

ข้อเสียอีกข้อ HDD จุได้เยอะเกิน av ล้นเครื่อง

Comment

ไอ่สกปรก น่าจะเป็นทุกเครื่องนะ เเต่พอดีhpมานเคลือบมันให้ดูสวยงาน เหงื่อมานเลยไม่ซึมเเล้วก้อแห้งเพราะความร้อน
                              ไอ่ตอนที่มานสะอาด มานถูกเคลือบไง มานลื่นๆลูบเเล้วรู้สึกดี เเต่ตอนม่ายได้ทำความสะอาด มานขรุขระ 555 หมั้นทำความสะอาด มานก้อลื่นได้ตลอดนะ ดีกว่าบางยี่ห้อ ม่ายมีลื่นๆให้ลูบ ฮ่าๆๆ

Comment

Working...
                              X