Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU เป็นแบบนี้เรียกว่าเสียได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU เป็นแบบนี้เรียกว่าเสียได้หรือป่าวครับ

ผมเปลี่ยน CPU จาก E-2160 เป็น E-4500 ก็ไม่มีปัญหาอะไร (เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว)
    อีก 2-3 วันก็เปลี่ยนกลับมาใช้ตัวเดิมอีกคือ E-2160 ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    พอวันนี้ผมเปลี่ยนจาก E-2160 เป็น E-2180 ปรากฏว่าค้างครับ เข้าวินโดไม่ได้
    ผมคิดว่าเข้าวินโดไม่ได้ วินโดอาจจะเสีย
    ผมจึงลงวินโดใหม่ 3-4 ครั้ง ก็ค้างเหมือนเดิม วินโดต่างแผ่น ต่างเวอร์ชั่นนะครับ
    พอเปลี่ยนกลับมาใช้ E-2160 ลงที่เดียวผ่านฉลุยครับ
    ท่านคิดว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ
    CPU มีโอกาสเสียมั๊ยครับ หรือมีความคิดเห็นอย่างไรครับ
    ตอนนี้ให้เพื่อนลองเอา CPU E-2180 ไปลองใส่อีกเคสหนึ่ง ที่บ้านเพื่อนครับ

ขอบคุณครับ

มีความเป็นไปได้ครับ ลองเอาไปให้ Sevice เทสหรือเอาไปเทสกับเครื่องอื่นๆดูครับ

Comment

BIOS Not Support
      ใช้ BIOS ตัวอื่นดูนะ

Comment

แฟล็ชไบออสช่วยได้ไหมครับ

Comment

บอร์ดไรครับ ตอนใส่ 2180 ลองเคลียร์ใบออสยัง

Comment

Originally posted by zman View Post
            บอร์ดไรครับ ตอนใส่ 2180 ลองเคลียร์ใบออสยัง
            DS3R ครับ ตามลายเซ็นต์ครับ
            ถอด battery แล้วครับ

Comment

งานหนักเลยพี่ เอาไปลองกับบอร์ดตัวอื่นเลยเพ่

Comment

เอามาให้ป๋มลองดีกว่าเพ่ รับรองหาย.... (หายเข้ากลีบเมฆ หุหุ)

Comment

ส่งเคลม เปลี่ยน ตัวไปเลย

Comment

Working...
                  X