Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟัง งาน pantip หอยเชล สุดยอดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่าสู่กันฟัง งาน pantip หอยเชล สุดยอดมาก

PANTIP หอยเชล วันที่ 2-10 กพ 2551
    จากการไปพิสูจน์ มาตั้งแต่ 11 โมงเช้า ถึง ทุ่มครึ่ง
    สุดยอดมาก ครับ ผมกะนึกว่าจะ ลดเยอะลดแยะ ลดสักนิด เดินทั้งห้างละไม่เจออะไร ตรงไหนที่มัน
    sale มัน hotsale เลยครับ สรุปคือมันยังไง แค่เอาป้ายมาติด กะเป็นงาน sale ละเหรอครับ
    แถมของที่ขายกะมีแต่ แฟลชไดร ตั้งแต่ หน้าห้างยันท้ายห้าง ซ้ำร้ายยังราคา แพงกว่าที่ zeer
    อีกครับ
    ยกตัวอย่าง flashdrive kington 2GB pantip hotsale จำหน่าย 350 บาท
    flashdrive kington 2GB ZEER ไม่ต้อง hot ไม่ต้องเซล 290 บาท

แรม ddr2 pantip ถูกสุดๆหาได้ 650 เซีย 600

อ่อ ละใครจะไปซื้อ notebook ไม่ต้องไปละครับ ที่ไหนกะราคาเดียวกันเผลอๆ อาจได้ถูกกว่า ของแถมดีกว่า โดยเฉพาะ BENQ นี่หนักเลยฮามาก
    ถามราคา บ่ายๆ ได้33900 แบบไม่ต้องต่อ แถม เมาส์ หูฟัง กระเป๋า ซอฟเคส กันรอย ฟรีประกัน
    ลองต่อดูเล่นๆได้ 33500
    พอ 4 โมง มาถามอีกที บอกราคา 34500 ลดไม่ได้ บอกราคา control เขากำหนดมา
    ถ้าขายต่ำกว่านี้ โดนปรับ 2000 แถม เมาส์ หูฟัง กระเป๋า ซอฟเคส ของแถมกะลดราคาก้เพิ่ม

ละร้าน computerกุ๊ย ที่บอก 32900 ไม่มีอะครับ ถามทุกกุ๊ยละ 34500 แถม เมาส์ หูฟัง กระเป๋า ซอฟเคส

สรุปคือราคาเดียวกันทั้งห้าง แถมเหมือนกันหมด เพราะมันเป็นราคาคอนโทรล เอองั้นกะคอนโทรลต่อไปละกัน ผมถือคติมีเงินมีอำนาจ เงินนี่แหละคอนโทรลราคามันจะเกินไปละ ปล่อยให้เป้นไปตามกลไกตลาด เป็นตลาดแข่งขันกันกะดีอยู่ละ

ละยี่ห้ออื่นกะไม่เห็นลดไม่เห็นแถมอะไรต่างจากที่ zeer เลยแถมแพงกว่าอีก โดยเฉพาะบูต หน้างานชั้นล่างอะ ขายแพงกว่าร้านข้างบนอีก
    asus f8-sv ข้างล่างขาย 41900 ข้างบน 40900
    y510 42300 ที่zeer ก็ขายราคานี้
    โซน่ง โซนี่กะเถือกๆเดียวกัน

สรุปคืออะไรมัน sale ยังไง หรือแค่ติดป้ายให้มันดู ตื้นเต้นน่าสนใจ แค่นั้น ผมกะไม่เห้นราคามันจะต่างจากที่ไม่ sale ตรงไหนเลย

พูดกันตรงๆ แชความคิด เผื่อคนที่คิดจะไปจะได้ตัดสินใจถูก เด่วจะหลายเป้นแบบผม ถ่อไปตั้งไกลได้ของแพง(ทีแรกคิดจะซื้อไม่ซื้อละ ไอ้ 500-1000 นึงส่วนต่างราคา ไม่ได้เสียดายแต่ไม่ชอบแบบผูกราคา มัดมือชกแบบนี้) เสียตัง(ค่ารถ) เสียเวลา บ้าบอ -*- ไม่ไปอีกละงาน pantip หอยเชลเนี่ย
    อีกอย่างไม่ต้องกลัวของมันหมดอะครับ มันไม่หมดอะครับ เด๋วมันกะเอามาขายอีก เหอๆ อย่าไปเชื่อน้ำมนต์ มันเลย กำตังไว้ รอคอมมาท หรือถ้ารีบก็ซื้อเลยแนะนำชั้น บนๆ หน่อย ไอ้บูทเวนตะไลชั้นล่างอะแพงข้างบนครับ ฟันธง เพราะมันคือ ร้านข้างบนยกมาขายข้างล่าง มันเยต้องเช่าที่ของมันกะแพงกว่า ขายที่เดิมกะดีละ ลงมาให้มันเสียค่าที่ซะงั้น -*- ฉลาดมากมายแต่ซวยคนซื้อ

หรือท่านอื่นไปเดินเจอไรดีๆ มาช่วงแจงทีครับ ผมอาจจะซวย หรืองานมันห่วย อะงงกันไป

มี G1s ขายป่ะครับ

Comment

อืม....งั้นไปฟอร์จูน งาน MSI ดีกว่า หุหุหุ

Comment

เหอะๆ เก็บไว้เปงข้อมูล

Comment

มันก็เป็นแบบนี้แหละ ครับ

ทำไงได้ ค่าเช่าที่มันแพง ย่านคนผ่านเยอะ อัพราคากันตามใจฉันซะเป็นส่วนมาก(นึกจะลดก็ลด นึกจะเพิ่มก็เพิ่มกันดื้อๆ)

เดี๋ยวนี้ผมแทบจะเลิกเข้าพันทิบแล้วครับ ไกลก็ไกล ไม่ได้ลดราคาค่ารถเท่าไหร่เลย (ถ้าไม่เสี้ยนพวกHardwareใหม่ๆ)
          รังสิตนี่ นั่งแปปเดียวถึง(สำหรับผม) เดินสบายใจ ร้านน้อยกว่าก็จริง แต่หายใจหายคอได้มากกว่าเยอะครับ บางทีร้านลดเองเลยไม่ต้องมาอ้างDealerให้รำคาญ ^^

Comment

มันก็จิงของคุณอ่าครับส่วนตัวผมไม่เคยเยที่ไปเซียเพราะมันไกลผมมากเดินแต่1000ทิพนี่แหระเรา
            เห่อๆแพงอย่าไปซื้อเอาที่ไม่แพงค่อยว่ากัน

Comment

Working...
            X